sasa uone kitabu chako kwa ukarasa ya 13 tena wana wa israeli walitenda dhambi mara mengine kwa mambo ile watu wa midiani walikuwa sasa hawa wakikuwa juu ya wana wa israeli kwa miaka saba wana wa israeli walikuwa watumwa wao jua ile walikuwa wanakimbia wakijificha katika milima walikuwa wanatafuta kupanda chakula na kuivuna kwa siri lakini wadui walikuwa naleta ngombe yao na nyama zao mbalimbali, walikuwa nawatia katika ile shamba na kuharibisha chakula yote. Kwa sababu ya ile wakati, Wanaisraeli walikosa tena kitu ya kukula, walianja tena kulalamika na kuwika kwa Mungu yao tena mara mengine. Siku moja malaika ya Mungu alifikia bwana mmoja jina yake alikuwa Gidioni wakati alikuwa anapiga ngano yake, na ile malaika alisema, mwenye hekima na mwaminifu, Mungu iko pamoja nawe. Gideoni aliuliza malaika, kwa nini mambo yale inafikia wana wa Israeli hivi? Juu walikuwa wakishinda wadui yake kila mara, kwa nini sasa wanakuwa bila nguvu na upungufu ya nguvu hivi? Mungu alisema, uende na nguvu yote katika usiku, na mimi nitakuwa pamoja nawe. Gideoni alisema, basi nitenda zungumuzo na wana Israeli namna gani na mimi mimi sina nguvu, na mimi ni mtu mwenye anakosa nguvu katika jamaa yote, na jamaa yetu ni kitu hana faida kabisa, mbele ya macho ya wana wa Israeli. Nitafika kuzungumza na wana wa Israeli namna gani? Mungu alisema unawezi kufanya mambo yale yote, kwani mimi ni pamoja nawe. Na Gideon alisema kama iko hivi, yeye anahitaji hakikisho kuonesha ni kweli kama Mungu anawezi kutenda kama haya, anatoa kusema. Sasa wakati Gideon walizungumza na malaika, akamwambia Usiende, mimi nitaenda kukuletea chakula. Na Gideon akakimbia ana akamletea chakula, ilikuwa mukati na supu, na malaika akakamata ile chakula akatia juu ya jiwe. Kwa ile wakati malaika akakamata miti akafika akaguza ile chakula kinye Gideon alitia juu ya jiwe, na moto ikashika ile chakula ikalungula, na kisha yake malaika ikapotea. Na nyuma kidogo Gideon akakubali kusema ni haki ile, ni agizo la Mungu. Ndugu msikilizaji, unaweza kuniambia kwa nini magumu yale yote anatokea kwa wana wa Israeli? Mimi ninaweza kusema ni kwa sababu wana wa Israeli walikosa kutii agizo la Mungu, na ni hivi hivi kwa sisi vile vile. Kama sisi hatutii neno la Mungu Mungu, maneno mbalimbali mbalimbali yanaweza kutufikia na magumu magumu vile vile yanaweza kutukamata. Mara mengine, Mungu anaweza kutumizia magumu kwa maisha yetu ivi, aturudishe karibu naye tena mara nyingine. Hatuseme kama magumu yoyote yenye anaezi kufikia mutu ni magumu ya kurudisha mutu kwa Mungu. Kumbuka magumu mbalimbali yenye ilipata Ayobu, magumu ile hakumufikia juu alikuwa mutu ya kutenda zambi, lakini ile magumu ilimufikia tu juu ya kupima imani yake kwa Mungu.