Wangalie sasa picha ya ukarasa ya kumi na tisa. Samsoni hakukataka nyele yake hata siku moja, kwani ile nyele ilikuwa kwa utukufu ya Mungu mwenye anamuletea uwezo na kukuwa ngofu. Nyuma kidoko, anaendelea tena kukosa utii ngamu ya Mungu, tena anakuwa na mapendo mara engini kwa msichano engini wa Filistina, jina lake ilikuwaka Delila. Wafalme tano wakafikia Delila na kumuuliza kama anawezi kuwatolea siri ya ngufu ya Samsoni, wanaweza kumuletea pesa mingi sana. Delila alimbembeleza Samsoni sana kumutobolea ile siri yake ya uwezo. Samsoni alimudanganya ya kwamba kama atamufunga na kamba mbichi saba yeye ataregea, na wakati Delila alipima ile, alikuta ilikuwa wongo na Samsoni alikuwa na uwezo yake tu. Alimbembeleza tena, na Samsoni alimwambia kama atamufunga na kamba ya mupya yeye ataregea. Na Delila alipima, alikuta ile ilikuwa wongo tu. Nyuma ya ile Delila aliendelea sana kumbembeleza tena Samsoni. Samsoni alitoboa siri yake, alisema, tongea utoto yangu sikukatwa nyele ivi, ukikata nyele yangu nitaregea na nitapoteza nguvu yangu. Siku moja Delila akambembeleza samsoni sana ivi alale. Wakati akisha lala, Delila akaita watu tano, watu tano wale wakifika, wakakata nyele yake. Wakati Samsoni alilamuka, alikuta Mungu amekwisha kuondosha uwezo wake na yeye akaregea. Wafilistini walifika, walimufunga, walitoboa macho yake na walimpeleka gerezani, fasi ya kusaga unga.