Tazama, anakuya mtu mkubwa anapita katika mwingini wetu na katika Yeriko. Kila mtu alikuwa akifanya tayari kuona Yesu wakati alipopita, njia iliyala na watu gafula, watu walipaza sauti, karibu karibu. Yesu alikuwa amekwisha kufika katika Yeriko, watu wote wakataka kumwona, hata wazee na wakubwa na kulikuwa mtu mwenye mali nyingi, jina lake Zakayo. Akatafuta kuona Yesu, lakini hakuweza kwa sababu ya makutano makubwa, na yeye alikuwa mtu mfupi eh. Lakini Zakayo alikumbuka mti mumoya ulikuwa kwa mwisho wa njia, akakwenda na haraka na kupanda yulu yake. Sasa ataona mtu mkubwa atakayepita. E, wanakuya Zakayo akasema sasa nitaona Yesu, lakini hataniona. Zakayo alijua ya kama alikuwa na maneno mengi katika maisha yake, kwa kuficha kwa macho ya Yesu mwana wa Mungu. Roho ya mtu yule mfupi iliyala na mapendo kwa mali, kwa sababu ya haya alipata kuwa mudanganyi, na amekwisha kudanganya na kuibia watu tena na tena. watu wote kwa Yeriko walijua ya kama Zakayo alikuwa mwenye zambi. Sasa Zakayo aliangalia makutano kumukaribia, ndiyo Yesu alikuwa pale katikati yao, na alifika pahali pale kwa muti. Basi Zakayo aliwaza, Yesu anajua mimi ni hapa, anakwiya hapa tu kwa mugulu wa muti huu. Zakayo alishangala. Kisha Zakayo aliangalia chini, alitazama macho kwa macho na Yesu na Yesu alikuwa akisemezana naye, Zakayo shuka mbiu, sababu imenipasa kuikala nyumbani mwako leo. Zakayo aliwaza katika roho yake, Bwana Yesu anayua jina langu namuna gani? Labda anayua zambi zangu vile vile. Alianza kuogopa lakini, wakati aliposikia sauti ya Yesu kusema polepole, pole, imenipasa kuikala nyumbani mwako leo, alifurahi sana. Mara moya alishuka na kumupokea na furaha kubwa. Watu walinungunika inje wakasema, namuna gani Yesu Kristo anaweza kuwa mgeni wa mwenye zambi yule? Lakini nyumbani, pahali Yesu alipoketi, Zakayo alipokea wokovu. Hakufungula nyumba yake tu kwa Yesu, lakini alifungula roho yake vile vile kwa Mwokozi. Mara moya roho yake iligeuka, kwani Zakayo alikuwa akisema na Yesu, Bwana kwa kila mtu niliyemnyanganya ninataka kumrudishia mara ine, na nusu ya mali zangu zote nitawapa masikini. Na Yesu alimwambia Zakayo, leo wokovu umefika nyumbani mwako. Kwa nini Yesu aliweza kujibu Zakayo hivi? Kwa sababu Zakayo alionyesha na matendo yake, roho yake ilikuwa mpya. Unaweza kuyua muti na matunda yake, unaweza kuyua vilevile mukristiano na matendo yake. Mokristiano wa kweli atatengeneza makosa aliyo yafanya yulu ya, ya mtu mwingine kila mara. Mokristiano wa kweli ni mtu mupya katika roho yake.