Kwa mwanzo Mungu aliumba mbinguni na dunia. Ya kwanza hakukuwa na kitu, ila Mungu Baba na Mungu Mwana na Mungu Roho Mtakatifu, wote watatu ni mumoja. Na kisha Mungu aliumba jua, mwezi na nyota, na nyuma alifanya udongo na bahari. Na kisha Mungu alifanya nyama, ndege, samaki na miti, na yote iliishi katika dunia. Kisha Mungu aliumba mutu kwa sura yake mwenyewe, na alileta jina lake Adamu na aliumba mwanamke kwa mutu na akaita jina lake Hawa. Nao walikuwa na furaha nyingi shambani ambayo Mungu aliwatengenezea. Adamu na Hawa walikuwa rafiki wa Mungu wao, hawakukataa kutii Mungu, lakini nyuma walisikia sauti ya Shetani na wakafanya uovu. Sasa Mungu akawafukuza mbali na shamba lake. Mbele hawakutumika kwa nguvu kwa kupata chakula chao. Walikuwa na vyakula vingi shambani. Sasa Mungu anawahukumu, na kwa sababu ya ile wanahitaji kutumika nguvu kwa kupata chakula. Adamu na Hawa walikuwa na watoto wao wenyewe, nao walikuwa kama wazazi, na kila mara walisema uongo, kuiba, kutotii, kuua na kusema ubaya. Kwa hivi watu wote duniani wamekamata sura ya Adamu na Hawa. Mungu ametengeneza njia kwa Adamu na Hawa kwa kupata usamehe. Wakati walipopata huzuni kwa ubaya wao, walipashwa kuchinja kondoo. Wakati Mungu alipoona damu ya kondoo kuvuja, na wakati alipoona huzuni ya zambi zao aliweza kuwasamehe. Nyuma watu waligeukia Mungu, hawakuweza kufanya sawa Adamu na Hawa walivyofanya. Na tunaona watu walipima kufanya mara nyingine, lakini kwa desturi, si kwa sababu walikuwa na huzuni juu ya zambi zao. Nao walikuwa na kiburi wakifanya maneno yaliyoonekana mazuri kwa macho yao wenyewe, kwa sababu mutu ni mwenye zambi Aligeuka kuwa mbali na Mungu kwa sababu Mungu ni mutakatifu. Kwa sababu ya ile, Mungu aliweka sheria kwa kusaidia mutu kujua nini iliyo baya na nini iliyo zuri kwa yeye. Hata sasa vile mutu hajatii Mungu bado, Mungu anasema ya kama hukumu utakuwa kwa yule anayekataa kutii. Ukitaka kutii amuri ya Mungu, Yesu atakusaidia. Omba ye yeye, atakusaidia kuacha zambi zako na kufata njia ya Mungu. Geuza diski. Japo Mungu alileta sheria takatifu kwa mutu, yeye anaendelea kumukana. Mungu analeta ahadi ya kwamba siku moja atatuma mwana wake Yesu kuja duniani, atafanya sadaka kamilifu kwa zambi. Sadaka ya kondoo na ng'ombe itakwisha kama Yesu anajitoa kama sadaka kwa zambi. Nabii ya Mungu alinaba karibu miaka mia moja mbele kwamba Yesu atazaliwa na Bikira Maria. Kila neno lililosemwa na nabii ya Mungu lilitimia. Yesu alizaliwa na bikira aliyeitwa Maria. Wakati Yesu alipofika kuwa mutu mkubwa, alifanya mastajabu mingi, alifufua wafu, aliponesha wagonjwa, alileta viwete kutembea vipofu kuona na wasio masikio kusikia. Yesu ana uwezo kuponesha watu kama hawa wote. Kwa sababu ya ile, watu wengi walifata Bwana Yesu na kumwamini ya kuwa ni mwana wa Mungu. Nyuma watu wakubwa kama wasultani walikuwa na wivu juu ya Yesu kwa sababu walikuwa na woga ya kwamba watu wote watafata Yesu na watakataa kuwati. Walipatana kuua ye, na siku moja Yuda aliongoza kundi la wasikari wakipanda kilima ili waende kukamata Yesu. Yesu alijiacha wamukamate, wao walijua namuna Yesu ni mutu mzuri. Watu wengi walio kuwa adui ya Yesu walilalamika wakisema, sulibiye sulibiye, lakini liwali Pilato aliogopa watu na liachilia wakamate Yesu. Kwa kumuua Yesu hakusitahili kufa kwa sababu yeye hakuwa na zambi, lakini ni kwa sababu ya zambi Yesu alikuja duniani. Kwa hivi alijitowa mwenyewe kwa ajili ya zambi za mutu. Yesu ni sadaka nzuri kuliko kondoo. Damu ya kondoo inaficha zambi, lakini damu ya Yesu inasafisha zambi kwa milele. Mungu hakutaka sadaka ya nguruwe na tena hakutaka sadaka ya kondoo. Mungu alituma mwana wake Yesu kwa kufa. Sadaka kama hii ni kwa dhambi za dunia. Na Mungu alisema ya kwamba sadaka zote nyingine zimekwisha. Na damu ya mwana wake Yesu ni kamilifu. Hakuna sadaka nyingine inayoweza kuenea. Na hii ni ahadi ya Mungu. Ingawa umevunja sheria ya Mungu, lakini unapokea Yesu katika moyo wako yeye atakusamehe na kuleta uzima wa milele. katikati ya mchana kwa mlima wa Kalvari, waaskari walisulibisha Yesu, mikono na miguu ikawa msalabani. Yesu alibaki ametundikwa pale msalabani kufika karibu na saa tisa na nyuma, alitoa roho yake. Na wakati alipotoa roho, dunia nzima ilitetemeka, na jua likatiwa giza, na wafu wengi wakafufuka. Mambo haya yote yanaonesha ya kwamba yesu ni mwana wa Mungu. Nakisha, na kisha Yozefu na Nikodemu walichukua mwili wa Yesu na kuuzika katika kaburi. Na adui za Yesu waliwaza, labda atafufuka, na waliweka walinzi kaburini, waliweka waasikari kulinda kaburi ili watu wasifike kuiba mwili wa Yesu. Asubuhi mapema, siku ya kwanza, wanawake wawili walifika kaburini nao waliona jiwe kubwa limefingirishwa. Malaika ya Mungu alisema kwa wanawake, Je, munatafuta Yesu aliyewekwa kaburini? Lakini yeye si hapa, amefufuka. Tazama pahali alipokuwa. Na nyuma, wanafunzi wa Yesu walionana naye na walizungumuza naye na walikula pamoja naye, na sasa wametambua kweli kwamba Yesu ni mwana wa Mungu. Lakini Tomasi, mumoja wa wanafunzi, yeye hakuona Yesu kwani hakukuwa pale, na alisema siwezi kuamini. Lakini nyuma aliona vidonda mikononi, miguuni na katika mbavu, na kisha alisema kwa Yesu, Bwana yangu na Mungu wangu. Na Yesu akajibu akamwambia Tomasi, kwa sababu umeniona unaamini, heri yule anayeamini pasipo kuona. Kisha ufufuko, Yesu alikuwa duniani muda wa siku makumi ine. Kisha alikwenda katika mlima wa Mezeituni pamoja na wanafunzi wake, na mbele ya kwenda mbinguni alisema, nitatuma Roho Mtakatifu, ataishi ndani yenu na atawafundisha na atawapa nguvu kushinda majaribu. Na alileta amuri kwa wanafunzi wake: Kwendeni duniani kote na mukafundishe neno, watu wanaotubu zambi zao na kuniamini wataokolewa toka hukumu ya Mungu. Ndugu, siki, Yesu. Nilisulibisha Yesu kwa kwa ajili ya dhambi zangu. Maji damu zilivi kwa kuangaza dhambi. Walisulibisha Yesu kwa ajili ya dhambi zangu. Maji damu zilivi kwa kuangaza dhambi.