Picha namba tano. Baada ya miaka fulani kupita, mfalme wa Shamu akaenda kupiga jeshi la Waisraeli tena, akawachukua majeshi yake wote, wakazunguka mji wa Samaria. Wakati huo kulikuwa na kuta nyingi kubwa sana, tena nene, zimezunguka mji huo. Halafu mfalme Shamu pamoja na jeshi lake wakaamua kukaa nje, ili kuambia jeshi la Israeli wajisalamishe hawakuweza kutoka nje na kujipatia chakula, kwa hivyo kukawa na njaa kuu sana, hata kwamba kichwa cha punda kilikuwa ni gali sana kununua kama chakula. Siku moja, mfalme wa Israeli alikuwa akitembea na mwanamke mmoja, akamuita kwa nguvu, unisaidie mfalme. Kiwa Bwana hawezi kusaidia, mimi nitakusaidia vipi? Je, shida yako ni nini? hata hivyo Halafu akajibu, huyu uh, mama ameniambia leo tutakula mwanangu na kesho tutakula mwanake. Halafu tukampika mtoto wangu na tukamla, na siku iliyofuatia wakati wa kupika mtoto wake yeye akakataa, akaenda akamficha. Na mfalme akaliposikia hivi, akararua nguo zake katika huzuni kuu, na akakasirika kwa Mungu kwa sababu Mungu hangeweza kuwasaidia na kisha mfalme huyo akaamua angemuua Elisha kama kulipa kisa, kisasi. Mfalme akaenda kwa Elisha na akamwambia, shida hii inatoka kwa Mungu. Kwa nini ningojee zaidi kuhusu yeye? Lakini Elisha akasema Mungu amesema kwamba kesho wakati kama huu huu kutakuwa na chakula katika lango la Samaria. kuhuzunisha sana ndugu zangu, kuwa na njaa. Baadhi yetu tumeona jambo hili na wengi wetu hawaja, hawajaona bado. Labda siku ya leo tumekuwa hatuna chakula, lakini haiwezi kulinganishwa kamwe na hali ilivyokuwa katika nchi ya Samaria wakati huo. Unaweza kufikiria mama mtoto anamtoa mwanaye ili awe kama chakula. Hii inaonyesha jinsi njaa ilivyokuwa kali sana katika nchi ya Samaria. Mfalme alikasirika na Mungu katika shida waliokuwa nayo, na akafikiri kwamba kwa kumuua Elisha angekuwa analipiza kisasi kwa Mungu. Rafiki zangu, hamwezi kumlaumu Mungu kwa sababu ya dhambi zetu wenyewe, na hatuwezi kabisa kulipiza kisasi juu ya Mungu.