Basi wakafika Yeriko. Naye Yesu alipokuwa anatoka katika mji huo akiwa na wanafunzi wake pamoja naye na umati mkubwa wa watu, kipofu mwaombaji aitwaye Bartimayo mwana wa Timayo alikuwa ameketi kando ya barabara. Aliposikia kwamba ni Yesu wa Nazareti aliyekuwa anapita mahali hapo, alianza kupaza sauti, Yesu mwana wa Daudi, nihurumie. Watu wengi walimkemea ili anyamaze, lakini yeye akazidi kupaza sauti Mwana wa Daudi, nihurumie! Yesu alisimama, akasema mwiteni. Basi wakamwita huyo kipofu, wakamwambia, jipe moyo, simama, anakuita. Naye akatupilia mbali vazi lake, akaruka juu, akamwendea Yesu. Yesu akamuuliza, unataka nikufanyie nini? Huyo kipofu akamwambia, Mwalimu, naomba nipate kuona tena. Yesu akamwambia, nenda Imani yako imekuponya. Mara huyo kipofu akaweza kuona tena, akamfuata Yesu safarini. Walipokuwa wanakaribia Yerusalemu, walifika Bethfage na Bethania karibu na mlima wa Mizeituni, hapo aliwatuma wawili wa wanafunzi wake, akawaambia, nendeni katika kijiji kilicho mbele yenu. Mtakapokuwa mnaingia humo, mtakuta mwanapunda amefungwa, ambaye bado hajatumiwa na mtu. Mfungueni mkamlete kama mtu akiwauliza mbona mnafanya hivyo, mwambieni, Bwana anamhitaji na atamrudisha hapa mara. Basi wakaenda wakamkuta mwanapunda mmoja barabarani amefungwa kwenye mlango. Walipokuwa wanamfungua, baadhi ya watu waliokuwa wamesimama hapo wakawauliza, kwa nini mnamfungua huyo mwanapunda? Wanafunzi wakajibu kama walivyokuwa wameambiwa na Yesu, nao wakawaacha waende zao. Wakampelekea Yesu huyo mwanapunda wakatandika mavazi yao juu ya huyo mwanapunda, na Yesu akaketi juu yake. Watu wengi wakatandaza mavazi yao barabarani, wengine wakatandaza majani ya miti waliyoyakata mashambani. Watu wote waliotangulia na wale waliomfuata wakapaza sauti zao wakisema, asifiwe Mungu, abarikiwe yule ajaye kwa jina la Bwana. Umebarikiwa ufalme wa Daudi baba yetu unaokuja. Asifiwe Mungu juu mbinguni apo baadhi ya wafalisayo waliokuwako wako katika lile kundi la watu wakamwambiya yesu wanyamazishe wanafunzi wako mwalimu yesu akawajibu nawambiyeni kama hawa wakinyamaza hakika hayo mawe yatapaza sauti alipokalibiya zaidi na kuuwona ule mji yesu aliulilia akisema ingekuwa afadhali kama wewe piya ungeelewa leo hii ujumbe wa amani lakini sasa umefichika machoni pako maana siku zitakuja ambapo maadui wako watakuzungushia ukuta, watakuzingira na kukuvamia kutoka pande zote, watakuangamiza wewe na watoto wako, hawatakuachia hata jiwe likisimama juu ya jiwe lingine, kwa sababu hukuutambua ule wakati Mungu alipokujia kukuokoa. Basi wakafika Yerusalemu, Yesu akaingia hekaluni, akaanza kuwafukuza nje watu waliokuwa wanauza na kununua vitu humo akazipindua meza za wale waliokuwa wakibadilishana fedha na viti vya wale waliokuwa wakiuza njiwa. Hakumruhusu mtu yeyote kupitia hekaluni akichukua kitu. Kisha akawafundisha, imeandikwa, nyumba yangu itaitwa nyumba ya sala kwa ajili ya mataifa yote, lakini ninyi mmeifanya kuwa pango la wanyang'anyi. Makuhani wakuu na walimu wa sheria waliposikia hayo, walianza kutafuta njia ya kumwangamiza, lakini walimwogopa kwa sababu umati wa watu ulistaajabishwa na mafundisho yake. Ilipokuwa jioni, Yesu na wanafunzi wake waliondoka mjini.