Tuangalie picha ya kumi na moja. Kukawa na mkutano mwingine huko mbinguni. Shetani alikuwa amekwisha kuchukua mali ya Ayubu yote na kumfanya awe na huzuni nyingi. Lakini Ayubu hakubadilisha nia yake. Alimpenda na kumtii Mungu. Shetani akamwambia Mungu kwamba Ayubu angelibadilisha nia yake kama angemfanya apate maumivu ya mwili. Mungu alimruhusu Shetani Amuumize Ayubu lakini maisha yake asiyaguse. Shetani alisababisha Ayubu kupata majipu kwenye mwili wake wote na kuwa na maumivu makali sana. Mke wa Ayubu alisikitika sana, akamwambia Ayubu, mkufuru Mungu na ufe. Ayubu akamjibu, wewe unasema kama mjinga. Wakati Mungu anatupa vitu vizuri tunavipokea. Kwa nini turaramike anapoacha tupate shida? Ayubu hakusema rorote baya kwa Mungu. Kukaja rafiki zake watatu kumfariji, walipomwona Ayubu wakashangaa, wakalia na kuchana nguo zao. Mnaweza kuwaona katika picha. Rafiki hao walidhani kwamba Ayubu alikuwa ametenda dhambi ndiyo maana amekuwa mgonjwa. Wakamwambia atubu mbele za Mungu. Na vidonda vyake vitapoda. Ayubu akamlilia Mungu na kuuliza kwa nini anapata shida na hajatenda kosa lolote. Unapopata shida huwa una mawazo kama ya rafiki zake Ayubu. Mungu wakati mwingine huruhusu haya kutokea ili kuona na kupima utii wetu na uaminifu wetu kwake. Mungu aliruhusu haya kumpata Ayubu ili kumwonyesha Shetani kwamba Ayubu alimpenda na kumtii Mungu siyo kwa mali aliyokuwa amempa, bali alimpenda na kumtii Mungu kwa moyo wake wote.