Hapo mwanzo Mungu aliumba mbingu na nchi. Nayo nchi ilikuwa tupu na ukiwa. Mungu akaumba jua, mwezi, mwanga, nyota, wanyama wa majini na wale wa mwituni na wale wafugwao. Pia akaumba ndege warukao angani. Mungu akaumba miti itoayo matunda kisha akaona vyema. Mungu akaumba bustani ya Eden katika nchi, naye akaweka miti ipendezayo machoni na ifaayo kwa kula. Mungu akaweka miti miwili katikati ya bustani ya Eden, mti wa uzima ambao mtu akila ataishi milele na mti wa ujuzi wa mema na mabaya. Mungu akasema na tumfanye mtu kwa mfano wetu. Kisha akachukua mavumbi kutoka katika nchi, akayafinyanga, akapulizia pumzi, naye mtu yule akamwita Adamu. Akamchukua akampeleka katika bustani ya Edeni ili apate kuilinda na kuitunza. Akamwambia, utakula matunda katika miti yote isipokuwa tunda la mti wa ujuzi wa mema na mabaya, siku mtakayokula hakika mtakufa. Mungu akaona Adamu yu mpweke, akamletea wanyama awaite majina. Adamu akafanya hivyo, Adamu akaona hakuna akufanana naye na msaidizi mzuri kwake, akampa usingizi mzito akachukua ubavu wake mmoja akafinyanga mtu akamleta mbele za Adamu. Adamu naye akasema, huyu ataitwa mwanamke kwa kuwa anafanana nami. Mungu akawabariki akawaambia, nendeni mkazae, muijaze nchi na mtawale vyote vilivyomo. Mungu akatizama uumbaji wake naye akaona ni vyema sana. Kisha akapumzika na kustarehe, siku hiyo akaitakasa.