Baada ya vizazi vingi vya Nuhu kupita, palikuwepo na mtu mmoja aliyeitwa Ibrahim, aliyekuwa mnyenyekevu, mwaminifu na aliyemcha Mungu siku zote. Siku moja Mungu akamwambia Ibrahim, waache ndugu zako na utoke katika nchi yako uende nitakapokuonyesha, na nitakufanya kuwa taifa kubwa na kila atakaye kubariki nitambariki na atakaye kulaani nitamlaani. Ibrahim wakamchukua mke wake Sara na mpwa wake wakaelekea katika nchi walioelekezwa. Ibrahimu akamjengea Mungu madhabahu katika eneo hilo, na wakati huo walikuwa na miaka sabini na tano. Ikawa Mungu akasema na Ibrahim kwa njia ya maono Akamwambia, usiogope, mimi ni ngao yako na thawabu yako itaongezeka. Tazama, nitakufanya kuwa baba wa mataifa. Ibrahimu akamuuliza Mungu, je, itawezekana vipi ili hali sina mtoto zaidi ya huyu mfanyakazi wangu? Mungu akamwambia Ibrahimu, nitakufanyia mtoto atakayetoka chini ya kiuno chako. Akamtoa mpaka nje na kumwonyesha nyota angani, akamwambia je, waweza jua idadi ya nyota hizi? Hivyo ndivyo uzao wako utakavokuwa. Ibrahimu akaamini na akahesabiwa haki. Tazama, Mungu akatimiza ahadi yake. Sara akashika mimba, akamzaa Isaka na siku ya nane Ibrahimu akamtahiri mwanaye. Sara akamtukuza Mungu akisema, Mungu amenifanyia kicheko. Kila asikiaye taarifa hizi atacheka pamoja nami. Na wakati huo Ibrahimu alikuwa na miaka mia alipompata Isaka.