Mungu alitimiza ahadi kwa Ibrahim na akampatia uzao mwingi ambapo uzao huo baadaye ulikuja kujulikana kama watu wa Israeli. Siku moja Mungu alisema na Nabii Samueli kuhusu Daudi ambaye ndiye aliyemchagua kuwa mfalme wa watu wa Israeli, naye akamwambia nabii ajaze kichupa chake mafuta, kisha aende katika mji mmoja ambao yupo mtu aliyemchagua kuwaongoza watu wake wa Israeli. Nabii Samuel aliondoka na kuelekea katika mji huo. Alipofika huko alikutana na Yese ambaye ndiye aliyekuwa mwenye nyumba hiyo ambapo Mungu alikuwa amemchagua mfalme wake. Naye Yese aliwaleta vijana wake saba mbele zake. Vijana hao walikuwa ni vijana wenye nguvu. Lakini sauti ya Mungu ilimjia nabii ya kuwa amewakataa hao, naye akasema, watu hutazama mwonekano wa nje, bali Mungu yeye huangalia moyo. Ndipo nabii Samueli alipomuuliza Yese, je, hao ndio watoto wako wote? Yese naye alimjibu, hapana, yupo Daudi ambaye ni kijana mdogo ambaye yupo anachunga kondoo. Naye Yese akaagiza Daudi akaitwe. Daudi alipofika alikuwa ni kijana mwenye muonekano mzuri sana. Na sauti ya Mungu ilimjia tena nabii Samueli kumwambia kuwa huyo ndiye aliyemchagua kuwa mfalme wa wana wa Israeli. Ndipo Daudi akapiga magoti, nabii Samueli akampaka mafuta Daudi kichwani pake kama ishara ya yeye kuwa ndiye mfalme ajaye. Baada ya hapo Roho wa Mungu alimjaa Daudi. Baada ya Daudi kuwa mfalme, Mungu alimshindia vita nyingi sana dhidi ya maadui zake. Na usiku mmoja, neno la Mungu lilimjia nabii Nathan na, na akamwambia Daudi atakuwa na jina kubwa sana kama la watu waliokwisha kutokea ambao ni wakubwa sana duniani, naye hata Daudi atakapokufa atauinua uzao wake ambao utakuwa ukitawala dunia milele, naye ataiimarisha nyumba yake. Daudi alipokwisha kuyasikia hayo, alikwenda mbele za Mungu akamsifu, akamshukuru Mungu.