Miaka mingi kupita baada ya nabii Eliya, Mungu alimtuma Isaya kwa Waisraeli kutabiri kwa habari ya mwokozi atakayekuja ambaye atakuwa ni mtumishi wa Mungu kwao. Isaya anasema, mmekuwa katika giza, Mungu atawaletea mwangaza na furaha, na hii ndiyo ishara: bikira atazaa mtoto ambaye atakuwa Mungu pamoja nasi, atakayetawala milele na milele katika ufalme wa Daudi. Ataleta habari njema kwa maskini, atawaganga waliovunjika moyo, atawaweka huru waliofungwa. Lakini atachukiwa na kukataliwa na kupata huzuni kubwa, na watu watasema kuwa amepigwa na Mungu kutokana na dhambi zake, lakini ukweli ni kwa sababu ya dhambi zetu, kwa sababu kila mmoja amemwacha Mungu. Atateswa na kuchinjwa kama kondoo atolewaye sadaka, naye asiseme kitu. Atakufa, atazikwa, lakini Mungu atamfufua. Na huo wote ni mpango wa Mungu wa uponyaji na msamaha. Kutoka hapo watu wakaendelea kumsubiri Mwokozi aliyetabiriwa.