Baada ya Yesu kubatizwa, aliendelea kuhubiri neno la Mungu katika sehemu mbalimbali. Siku moja, Yesu alikuwa na wafuasi wake walikuwa wakielekea Samaria. Ndipo alipowaagiza wafuasi wake waende kutafuta chakula mjini. Kwa sababu Yesu alikuwa na njaa na amechoka, alisogea karibu na kisima akakaa ndipo alipokutana na mwanamke Msamaria kisimani. Ndipo Yesu akamwomba maji mwanamke huyo. Mwanamke huyo alishangaa, kwa kuwa Yesu alikuwa MuIsrael na mwanamke yule alikuwa Msamaria. Ndipo mwanamke yule alishangaa na kusema, imekuwaje wewe MuIsraeli uniombe maji mimi Msamaria, wakati wa Samaria na WaIsraeli hatuchangamani? Yesu akamwambia, ungelijua mimi ni nani, ungeliniomba maji ya uzima. Mwanamke huyo akashangaa, utanipa maji vipi na wakati hauna chombo? Yesu akamwambia, yoyote yule anywe maji katika kisima hiki ataona kiu, lakini yule atakayekunywa maji ya uzima kutoka kwangu hataona kiu tena, na atapata uzima wa milele. Ndipo mwanamke akasema, ninaomba maji hayo ninywe nami nisione kiu tena. Yesu akamwambia, nenda ukamwite mume wako. Mwanamke akajibu na kusema, sina mume. Ndipo Yesu akasema, umejibu vema, ulikuwa na waume watano, na yule unayeishi naye sasa sio mume wako. Ndipo mwanamke huyo akashangaa na kusema Umejuaje mambo haya? Je, wewe ni nabii? Ndipo akaendelea kumuuliza maswali. Yesu akamwambia, ni kwa nini nyie Waisraeli mnaenda Yerusalemu kusali? Kwa maana saa yaja na ni sasa, wamwabuduo Mungu halisi watamwabudu katika roho na kweli. Ndipo mwanamke huyo akajibu, basi natumsubiri mwokozi aliyetabiriwa atatueleza kila kitu. Ndipo Yesu akasema mimi ndiye. Basi mwanamke huyo anakuangusha ndoa yake chini, akakimbia na kuelekea mjini palipokuwepo watu. Ndipo akawaambia twendeni, mkamwone mwanaume huyo aliyeniambia mambo ya kwangu. Ndipo wakaongozana na mwanamke huyo hadi alipokuwa Yesu, wakamchukua na wakakaa naye siku mbili. Ndipo watu hao wakasema, hakika tumeamini, si tu kwa yale aliyoyasema mwanamke huyu, bali tumejionea kwa macho yetu. Hakika huyu ndiye Mwokozi tumtarajiaye.