Siku nyingine tena Yesu alipokuwa katikati ya kusanyiko la watu wengi, aliwaeleza mfano huu. Ufalme wa mbinguni umefanana na mtu mmoja aliyepanda mbegu njema shambani mwake, naye wakati amelala usiku, adui akaja akapanda magugu shambani. Kisha wafanyakazi wa yule mtu wakamwendea wakamuuliza, Bwana, je, hatukupanda mbegu njema shambani? imekuwaje na magugu pia yameota? Yule mtu akawajibu, adui ndiye aliyefanya haya. Wafanyakazi wake wakamwambia, tuluhusu basi tukayang'oe magugu. Akawambia, yaacheni, msije mkang'oa, mkaing'oa na ile ngano iliyo safi. Wakati wa mavuno, nitawaambia wavunaji wayakusanye magugu na kuyafunga mafungu mafungu, kisha wayateketeze kwa moto, bali ngano iliyo safi waikusanye na kuipeleka kwenye gala langu. Na wakati huu kulikuwa na wafuasi kumi na mbili wa Yesu ambao waliamua kumfuata na kujifunza kutoka kwake. Watu hawa walikuwa wakiitwa wanafunzi. Baadaye wanafunzi wa Yesu wakamwendea, wakamuuliza ni nini maana ya mfano ule, naye Yesu akawajibu, akawaambia mpandaji ni mimi Shamba ni ulimwengu, mbegu njema ni watu wa ufalme wa Mungu, magugu ni watu wa ufalme wa Shetani, adui ni Shetani, wavunaji ni malaika, mavuno ni siku ya mwisho. Ndivyo itakavyokuwa katika siku ya mwisho, watu wa ufalme wa Mungu watachukuliwa kwenda mbinguni ambapo wataishi na Mungu milele bali watu wa ufalme wa shetani watatupwa motoni.