Yesu na wanafunzi wake walikuwa wakitembea vijiji mbalimbali wakilihubiri neno la Mungu. Siku moja Yesu aliwauliza wanafunzi wake, Je, watu wanasema mimi ni nani? Nao wakamwambia, wengine wanasema wewe ni Yohana Mbatizaji, wengine wanasema wewe ni Eliya, na wengine wanasema wewe ni mmoja wa manabii. Kisha Yesu akawauliza, nanyi mnasema mimi ni nani? Mmoja wa wanafunzi wake aitwaye Petro akamjibu Yesu akamwambia oyo ni mwokozi aliyetabiriwa. Kisha Yesu akawakataza wanafunzi wake kuwa wasimweleze mtu yoyote kuwa yeye ndiye mwokozi aliyetabiriwa. Kisha Yesu akawaambia wanafunzi wake, tazama, imempasa kwenda Yerusalemu mbele za viongozi wa dini, naye atapitia mateso makubwa na atauliwa, na siku ya tatu Mungu atamfufua kutoka katika wafu. Lakini Petro alimwambia Yesu, hapana Bwana, hayatakupata hayo. Naye Yesu akamwambia, kwa nini unaongea kama Shetani? kwa maana mawazo yako wewe si ya Mungu, bali ni ya wanadamu. Naye Yesu akawaita watu pamoja na wanafunzi wake, na akawaambia, yeyote atakaye kunifuata mimi, basi naache kila kitu na nifuate. Kwa maana yamfanini mtu apate kila kitu cha ulimwengu na ipoteza nafsi yake? na yeyote atakayetoa maisha yake kwa ajili yangu, basi ataokoa Naye Yesu akawaambia yeyote atakayenionea aibu mimi na neno langu katika kizazi hiki cha dhambi na uzinzi, nami kwa hakika nitamuonea aibu mtu huyo atakapokuja mbele za Baba yangu wa mbinguni na mbele za malaika watakatifu.