Siku moja Yesu alikuwa na mkusanyiko wa watu wengi, nao viongozi wa dini walikuwa miongoni mwao. Yesu alifundisha, aliwafundisha lakini viongozi wa dini hawakupendezwa na jambo hilo, nao walisema, mtu huyu uketi meza moja na kula na wenye dhambi. Yesu aliwajibu kwa mfano huu: mtu mmoja alikuwa ana watoto wawili. Mtoto wake mdogo alimwendea na kumwomba sehemu yake ya urithi. Baba yule Alimpatia mtoto yule sehemu yake urithi aliyokuwa anastahili. Mtoto yule aliondoka na kwenda nchi ya mbali, alitumia mali zake vibaya. Mali zake zilipomwishia, na nchi ile ilikuwa imekumbwa na njaa, naye alikuwa anauhitaji. Aliungamana na mtu mmoja ambaye alikuwa ni mwenyeji katika nchi ile. Mtu yule naye alimpeleka katika zizi lake la nguruwe, ili aweze kuwalisha chakula. Kijana yule alitamani kushibishwa kwa chakula kile cha nguruwe, naye alijisemea, nyumbani kwetu kuna wafanyakazi wengi, nao wanakula na kusaza kupitia baba yangu, nami nitarudi nyumbani kwetu na kumuomba baba yangu msamaha. Kijana yule aliondoka na kurudi nyumbani kwao. Baba yake alimuona akiwa mbali, akamkimbilia, akamkumbatia, akambusu, kisha kijana yule Akasema, baba, nimekosa mbele zako na mbele za Mungu pia, sistahili hata kuwa mwanao. Baba yule alimwita mfanyakazi, naye akamwambia, mleteeni vazi lililo jema, mvikeni pete, nanyi mchinje ng'ombe aliyenona na tufanye sherehe kwa ajili yake, kwa maana mtoto huyu alipotea na sasa amerudi. Kaka yake aliyekuwa shambani Alirudi naye, akasikia kelele za nyimbo na viashiria vya sherehe. Naye alimwita mfanyakazi wao mmoja na kumuuliza, ni nini hiki? Mfanyakazi yule alimjibu kwa kumwambia, mdogo wako amerudi na baba yako ameagiza afanyiwe sherehe. Kijana yule hakupendezwa na jambo ile, naye akakasirika na kukataa kuingia ndani. Baba yake alimfuata. Kisha kijana yule alimwambia baba yake ya kuwa, mimi nimekuwa pamoja nawe na nikikutumikia kwa muda mrefu, lakini hukuwahi kunipa mbuzi nifanye sherehe na rafiki zangu. Tizama, mwanao aliyetumia mali zako vibaya naye amerudi, umemsamehe na kumpokea. Baba yule alimjibu akamwambia, tizama, hata mali hizi nilizonazo sasa ni za kwako, nawe unapaswa kusherekea pamoja nasi, kwa maana mdogo wako alipotea na sasa amerudi.