Siku kumi baada ya Yesu kupaa juu mbinguni, palikuwa na sikukuu ya Waisraeli iliyofanyika kule Yerusalemu. Basi Waisraeli kutoka sehemu mbalimbali za dunia walikwenda Yerusalemu kwa ajili ya sikukuu hiyo. Wakati ule palikuwa na watu waliomwamini Yesu waliokuwa wakiendelea kuomba katika nyumba moja. Ghafla sauti kama mvumo wa upepo mkali ulisikika katika ile nyumba kutoka juu mbinguni. Ndipo Roho wa Mungu aliposhuka katikati yao kama ndimi za moto, akawajaza watu wale. Ndipo wakaanza kusema kwa lugha mbalimbali. Waisraeli waliokuwa karibu na eneo hilo walipowasikia wale watu wakiomba, walisogea karibu na nyumba ile, wakaanza kusemezana wao kwa wao, inawezekana vipi watu hawa waseme lugha za kwetu? na tunasikia wakimtukuza Mungu kwa lugha ambazo tunazielewa sisi. Wengine wakasema, labda watakuwa wamelewa. Ndipo alipojitokeza Petro na kusema, tunaweza vipi kulewa asubuhi yote hii? tena ni saa tatu. Petro akaendelea kusema, hakika yametimia maneno ya manabii waliosema, nyakati za mwisho watoto watatabiri, vijana wataona maono na wazee wataota ndoto na yeyote atakayeliita jina la mokozi aliyetabiriwa ataokoka. Petro akaendelea kusema kwa mpango wa Mungu, Yesu Kristo alikuja kwenu, akatenda miujiza mingi, lakini mlimtesa na kumuua. Mungu akamfufua kutoka wafu, na sisi ni mashahidi wa hayo yote. Kisha akapaa mbinguni, ameketi mkono wa kulia wa Mungu. Kisha Mungu akaachilia ahadi yake, yaani roho wake. Basi roho wa Mungu akashuka kwa watu, ndiyo matokeo ya haya mnayoyaona na kuyasikia. Petro akaendelea kuambia, yeyote atakaye amini na kubatizwa atapokea roho wa Mungu. Maneno yale yaliyoumiza moyo wa Israeli na watu wote waliosikia, ndipo akauliza tufanye nini basi Petro akawaambia tubuni dhambi zenu. Basi siku hiyo yapata watu elfu tatu walimpokea Yesu kuwa Bwana na Mwokozi wa maisha yao. Waliungana pamoja na Wakristo wakiendelea kujifunza neno la Mungu, wakabatizwa, wakaendelea kuishi maisha ya ushirika. Walishirikiana chakula, walishirikiana kuabudu, lakini pia wali kaa pamoja kula meza ya Bwana, yaani walishiriki divai pamoja na mkate kama ukumbusho wa kifo cha Yesu msalabani na kufufuka kwake. Pia waliokuwa na mali nyingi waliuza mali zao na kuwapa wasio nacho. Roho wa Mungu aliendelea kuwashukia, wakaendelea kuhubiri neno la Mungu sehemu mbalimbali. Kanisa yaani jumuiya ya Wakristo Kukua. Wakati ule palikuwa na watu waliomwamini Yesu waliokuwa wakiendelea kuomba katika nyumba moja.