Baada ya roho wa Mungu kushuka Yerusalemu, siku moja Petro na Yohana walitoka kuelekea hekaluni. Basi kulikuwa na mtu mmoja aliyekuwa kiwete tangu kuzaliwa. Mtu huyo alikuwa akishinda katika mrango wa hekalu akiomba fedha. Basi Petro na Yohana walitoka na kufika katika mrango huo wa hekalu, mtu huyo akiwaangalia, akitarajia kupata fedha kutoka kwao, lakini Petro na Yohana wakamwambia hatuna fedha wala dhahabu, lakini tulicho nacho ndicho tukupacho. Basi Petro akamtazama mtu yule na kumwambia, kwa jina la Yesu simama. Mtu yule akatiwa nguvu katika miguu yake, naye Petro akamshika mkono wake wa kulia, kisha mtu yule akasimama, akafurahi na kuanza kushangilia. Basi Petro na Yohana waliingia na mtu huyo ndani ya hekalu. Watu waliokuwepo ndani ya hekalu hilo walishangaa kwa sababu walimfahamu mtu huyo kuwa kiwete kwa muda mrefu. Basi walipokuwa wanaendelea kushangaa, Petro na Yohana wakageukia watu wale na kuwaambia, kwa nini mnatutazama kana kwamba mtu huyu amepona kwa nguvu zetu? Ila ni imani katika Yesu yule ambaye ninyi mlimkataa, mlimsulubisha, na siku ya tatu akafuka kutoka kwa wafu. Basi tubuni mpate ondoleo la dhambi. Baada ya kusema maneno hayo, watu wengi waliamini, mpaka kufikia watu elfu tano. Basi kulikuwa na viongozi wa dini waliosikia maneno hayo, wakakasirika, wakaamua kuwafunga Petro na Yohana kisha kuwaweka gerezani.