Baada ya Paulo na Barnaba kurudi katika mji wa Antiokia, waliungana na Wakristo wengine kwa ajili ya kuomba, kuabudu na kufunga. Ndipo Roho wa Mungu akawashukia nao akawaambia Wakristo wote wamtengee Paulo na Barnaba kwa ajili ya kazi aliyowaitia. Nao walifanya hivyo wakaombea Paulo na Barnaba Barnaba. Paulo na Barnaba waliondoka hakuenda katika miji mbalimbali akahubiri. Paulo na Barnaba walifanikiwa kuwafanya watu wengi kuwamini, nao wakawa Kristo wapya, ambako wakawa wameanzisha makanisa. Paulo na Barnaba wakawakabidhi katika ulinzi wa Mungu, nao wakawasihi kwa kuwaambia ya kuwa ili kuweza kufikia ufalme wa mbinguni ni lazima kupitia katika magumu. Paulo na Barnaba waliwachagua wazee kwa ajili ya makanisa yale. Ndipo Paulo na Barnaba walipoondoka kurudi katika mji wa Antiokia. Huko walieleza yale mambo mema yote ambayo Mungu alitenda kwao, wakasema ya kuwa Mungu amefungua mlango wa imani kwa ajili ya mataifa mengine. Naye baada ya muda kupita, Paulo alimwambia Barnaba warudi katika ile miji ambako walianzisha makanisa kwa ajili ya kuona maendeleo ya wale wa Kristo wapi. Kabla ya wao kurudi katika ile miji kuangalia maendeleo ya wale wa Kristo, wakatofautiana kuhusu mtu wa kwenda naye. Ndipo wakaamua kuachana. Paulo aliondoka na Sila, naye Barnaba aliondoka na mtu mwingine. Paulo na Sila baada ya kuenda katika ile miji kuangalia maendeleo ya Wakristo, siku moja waliwaza kwenda katika mji mwingine tofauti kwa ajili ya kuhubiri, lakini Roho wa Mungu aliwakataza, nao wakasubiri. Baada ya siku kupita, Paulo alipata maono, naye aliona kuna mtu anasema naye akimwambia aende katika nchi yao kwa ajili ya kuwasaidia. Paulo alimchukua Sila Nao wakaenda katika nchi hiyo wakafikia katika mji wa Filipi. Baada ya kufika katika mji wa Filipi, waliendelea kuhubiri, naye alikuwepo mwanamke mmoja, jina lake Lidia, ambaye Mungu alimsaidia kusikiliza maneno aliyokuwa akiyasema Paulo na Sila, akaamini akabatizwa, yeye pamoja na familia yake, naye ya akamkaribisha Paulo na Sila katika nyumba yake.