Basi Paulo na Sila walipokuwa nyumbani kwa Lidia huko Filipi, siku moja walikuwa wakienda kuomba, nao walikutana na mwanamke aliyekuwa na pepo la utabiri. Mwanamke huyo alikuwa akitumiwa na watu fulani ili kujipatia pesa kupitia kila utabiri aliyokuwa akiufanya kwa watu. Mwanamke huyo alipokuwa amewaona Paulo na Sila, alikuwa akiongea maneno akisema, watu hawa ni watu wa Mungu, wanaeneza habari za wokovu Mwanamke huyo aliendelea kuwafuata Paulo na Sila kila siku na akiongea maneno hayo mara nyingi, jambo lililomkera Paulo, na siku moja akalikemea lile pepo kwa mwanamke yule kwa jina la Yesu, nayo likatoka. Basi wale watu waliokuwa wakimtumia mwanamke huyo ili kujipatia pesa walikasirishwa sana, wakawakamata Paulo na Sila na kuwapeleka mbele ya mahakimu wakisema, Waisraeli hawa wanapotosha jamii yetu wanafanya mambo yanayovunja sheria zetu. Basi wale mahakimu wakaamua wawaamuru wa askari wawakamate Paulo na Sila na wachape viboko vingi sana, kisha wawatupe gerezani. Paulo na Sila walichapwa viboko vingi sana na wakafungwa gerezani wakiwa na minyororo na wakiwekewa ulinzi. Usiku wa manane, Paulo na Sila walikuwa wakiimba huko gerezani, wakisifu na wakimuomba Mungu, huku wale wafungwa wengine walikuwa wakiwasikiliza. Ghafla likatokea tetemeko kubwa lililotikisa lile gereza, na milango ya gereza ikafunguka, ile minyororo ikakatika, wakawa huru. Askari aliyekuwa akiwalinda alipokuwa amelala alishtuka usingizini ili kujua ni nini kimetokea. Alipoenda kutazama, aliona milango ya gereza ipo wazi na askari huyo akidhani kuwa wafungwa wote wamekimbia, akachukua upanga wake ili ajiue. Lakini Paulo akamjia akamwambia, usijiue kwa kuwa sisi wote tupo ndani. Basi askari yule aliingia ndani kwa hofu, na alipowaona wale wafungwa wote wako mule ndani, alishangaa sana. Naye akamfuata Paulo akamwambia, nifanye nini ili niweze kuokoka? Paulo akamwambia, ukiamini kuwa Yesu ni mwokozi wa maisha yako utaokoka. Basi askari yule wa gereza akaamini, na usiku huo huo Paulo na Sila wakabatiza askari yule, na baadaye wakabatiza familia yake yote. Siku iliyofuata wale mahakimu wakawatuma askari wao waende wakawafungulie Paulo na Sila kule gerezani. Walipofika kule Paulo aliposikia maneno hayo, alikataa akisema, walitutesa mbele za watu bila kosa yolote, na sasa wanataka watuachie kimya kimya. Hapana, waje wao wenyewe kutufungulia. Basi maneno hayo yalipowafikia wale mahakimu, walishtuka sana na wakaogopa. Nao wakaenda kule gerezani ili kuwaomba msamaha. Wakawaomba msamaha Paulo na Sila na kuwaomba waondoke waende nchi nyingine. Paulo na Sila wakafunguliwa wakawa huru, nao wakarudi nyumbani kwa Lidia, ambapo huko walikutana na Wakristo wengine, nao wakatiana moyo na wote wakaondoka kuelekea nchi nyingine.