Picha ya nane. Yesu na wanafunzi wake walipokuwa kitembea kulitokea mtu mmoja aliyekuwa kipofu tangu kuzaliwa kwake. Wanafunzi wake wakamuliza, Mwalimu, ni nani aliyetenda dhambi mtu huyu au wazazi wake? Yesu akajibu, huyu hakutenda dhambi wala wazazi wake, bali kazi za Mungu zidhihirishwe. Halafu akatema mate chini akafanya tope kwa yale mate, akampaka kipofu kwenye macho, akamwambia aende kunawa katika birika la Siloamu. Basi akaenda kunawa, akarudi, anaona. Na hii ilifanyika siku ya Sabato. Waliomjua kuwa kipofu hawakuamini walipomwona yule kipofu anaona, ndipo wakampeleka kwa Mafarisayo wakamuuliza Ulikuwaje hata unaona? Yule mtu akajibu, yule mtu aitwaye Yesu alifanya tope akanipaka macho, akaniambia niende kunawa katika birika la Siloamu, na niliponawa sasa ninaona. Watu wengine wakasema, Yesu hakutoka kwa Mungu kwa sababu anavunja sheria, lakini wengine wakasema mtu mwenye dhambi hawezi kufanya miujiza kama hii. Lakini bado Wayahudi hawakuamini kwamba yule mtu aliyekuwa kipofu sasa anaona, hivyo wakawaendea wazazi wake, wakawauliza kama kweli alikuwa kipofu. Wazazi wake kwa uoga hawakutaka kuwaambia kwamba Yesu ni mwana wa Mungu kwa sababu waliogopa kutengwa na sinagogi, wakawaambia ni mtu mzima Muulizeni yeye. Basi mara ya pili wakamuuliza, na yule mtu akawambia, kama ni mwenye dhambi mimi sijui, ninajua neno moja tu kuwa mimi nilikuwa kipofu na sasa ninaona. Hii iliwakasirisha sana Wayahudi, ndipo wakamtenga na sinagogi. Yesu aliposikia hivyo, alimwendea yule mtu akamwambia, unamwamini mwana wa Mungu? Kipofu akamuuliza, ni nani Bwana? Niambie ili nami nimwamini. Yesu akamwambia, ni mimi, mimi ninayesema nawe na ndipo yule mtu akamwamini. Yesu alisema, nimekuja ulimwenguni ili vipofu wapate kuona na wenye macho wawe vipofu. Mnaelewa maana ya maneno haya? Kuna watu ambao wanaona na macho yao, lakini roho zao ni vipofu. Na kuna wengine ambao vipofu kwa macho lakini huona kwa roho zao. Wewe ni kipofu, huwezi kuona wala kumwamini Yesu au umeshafunguliwa macho kama yule mtu?