Tuangalie picha ya 18. Yesu alitoa mfano huu. Ni nani kwenu aliye na rafiki akamwendea usiku wa manane, akamwambia, rafiki yangu nikopeshe mikate mitatu, kwa sababu rafiki yangu amefika kutoka safari ya mbali, na mimi sina cha kumwandalia. Lakini rafiki yake akajibu, usinisumbue, mlango umekwisha fungwa, nasi tumelala na watoto wangu, siwezi kuamuka ili nikupe. Lakini rafiki yake aliendelea kuomba, na mwisho rafiki yake yule wa ndani aliamka na kumpa, kwa sababu hakukata. Usikate tamaa. Yesu anasema, ombeni nanyi mtapewa, tafuteni nanyi mtapata, bisheni nanyi mtafunguliwa, kwa kuwa kila aombaye hupokea, naye atafutaye hupata, naye abishaye hufunguliwa maana ni yupi aliye baba na mwanawe akimwomba samaki atampa nyoka? Au akimwomba mkate atampa jiwe? Basi ninyi mlio waovu mnajua kuwapa watoto wenu vipawa vyema. Je, baba yenu aliye mbinguni hatazidi sana kuwapa Roho Mtakatifu hao wamwombao? Unadhani Yesu alikuwa akitufundisha nini katika mfano huu? Mungu hujishughulisha na kila jambo katika maisha yetu, siyo nguo tu na vyakula tu na vitu vingine vya hapa duniani, bali hujishughulisha pia na maisha yetu ya kiroho. Wakati mwingine, tunapoomba, tunafikiri kuwa Mungu atatupatia kila kitu tulichomwomba, lakini hii si kweli. Mungu hawezi kutupatia kile kitu anachojua kuwa ni kibaya kwetu. Pengine unaweza kufikiri ni kizuri, lakini Mungu anajua kuwa si kizuri, na hivyo huwezi kukipata. Kila kitu Mungu anachotupatia ni kizuri na ni kile kitakacholingana na mapenzi yake. Wakati unapomwomba Mungu, muulize Mungu kama ni mapenzi yake, na kama ni mapenzi ya Mungu utapata kile ulichoomba. Wakati mwingine jibu halitakuja mara moja, lakini tunahitaji kuwa na imani na kuamini kuwa Mungu atajibu sawasawa na mapenzi yake.