Tuangalie picha ya ishirini pamoja na ya ishirini na moja. Kulikuwa na mkulima alitoka kwenda kupanda mbegu zake, naye alipokuwa akizipanda, nyingine zilianguka karibu na njia, zikakanyagwa, ndege wa angani wa kazila. Nyingine zikaanguka penye mwamba, zilipoanza kumea zikakauka kwa kukosa rutuba. Nyingine zikaanguka kati ya miiba na miiba ikamea pamoja nazo ikazisonga. Nyingine zikaanguka penye udongo mzuri, zikamea zikazaa moja kwa mia. Alipokuwa akisema hayo, alipaza sauti akasema, mwenye masikio ya kusikilia na asikie. Ndugu zangu, mnaelewa maana ya mfano huu? Mbegu ni neno la Mungu. Wale wa karibu na njia ndiyo husikia kisha huja shetani na kuliondoa hilo neno mioyoni mwao, ili wasiamini na kuokoka. Na wale penye mwamba ndiyo ambao husikia na kupokea neno kwa furaha, nao hawana mizizi, huamini kwa muda kidogo, na wakati wa kujaribiwa huliacha neno la Bwana. Na zilipoanguka penye miiba ni wale hulisikia neno la Mungu, na badala ya kukaa katika imani wawo husongwa na shughuli za maisha na mali na anasa za maisha haya. Na zile zilizoanguka penye udongo mzuri ni wale ambao kwa wema wa mioyo yao hulisikia neno la Mungu na kulishika na kuendelea kukua katika neno la Mungu kwa kuvumilia na kuzaa matunda. Je, wewe ni wa aina gani kati ya hii mifano minne Yesu aliyoitoa? Moyo wako ni kama udongo wa njiani, au ule uliyo penye mwamba, au uliyo katika miiba, au ni udongo mzuri?