Picha ya nane. Zamani kulikuwa na mchunga kondoo alikuwa na kondoo mia moja, mmoja akapotea. Munadhani mchungaji huyo alifanya nini? Aliwaacha wale kondoo tisini na tisa mahali penye usalama na kwenda kumtafuta yule mmoja aliyekuwa amepotea. Katika picha hii munaweza kuona mchungaji amempata yule kondoo na anamrudisha salama. Alipompata, alifurahi sana kwa ajili ya huyo kondo mmoja kuliko wale tisini na tisa ambao hawakupotea. Alimchukua nyumbani na kuwaalika rafiki na jirani zake wote, wakasherehekea pamoja. Tunaweza kujifunza nini? Katika mfano huu? Mchungaji ni nani? Ni Yesu Kristo. Na kondoo aliyepotea ni nani? Ni wale wasio wafuasi wake, wamemfuata shetani na kupotea. Mungu anatuambia katika neno lake kwamba kuna furaha mbinguni juu ya mtu mmoja mwenye dhambi anapotubu, kuliko watu tisini na tisa ambao hawana haja ya kutubu. Tunasoma hivi katika Luka 15 na mstari wa saba. Ndugu zangu, bado kuna kondoo wengi sana waliopotea katika dunia hii. Labda ni rafiki yako ama jamaa yako, endelea kuwaombea ili nao wamjue Yesu Kristo kama Mwokozi wa maisha yao.