Picha ya tisa. Zamani kulikuwa na mfalme aliyekagua malipo ya watumishi wake. Akamwita mmoja aliyekuwa na pesa zake nyingi na hakuweza kumlipa. Mfalme akaamuru auzwe kama mtumwa yeye na mke wake na watoto wake pamoja na mali yake yote aliyokuwa nayo. Yule mtumishi akaanguka chini na kupiga magoti, akamwomba angojee, atamlipa kila kitu. Mfalme yule akamwonea huruma sana na akamsamehe kila kitu, yule mtumishi wake akawa huru. Yule mtumishi akaenda huko, njiani alikutana na mmoja wa rafiki zake aliye mdai pesa zake. Yule mtumishi akamshika koo na kusema kwa ukali, nilipe pesa zangu zote. Yule rafiki yake akamwomba mpe muda wa kutafuta pesa zake, lakini yule mtumishi wa mfalme hakujali na akampeleka jera hadi atakapolipa pesa zake zote. Watu wengine walipoona yaliyotokea, wakaenda kwa mfalme na kumwambia. Mfalme akakasirika sana, akawatuma watumishi wake wengine wamlete yule mwenzao aliyefanya hivyo. Mfalme akamwambia, wewe mtu asiye na huruma kabisa, nilikusamehe deni lako lote, na wewe hukuweza kumsamehe rafiki yako. Kwa hivyo utafungwa jela mpaka utakapomaliza deni lako lote. Yesu aliwaambia wanafunzi wake, Baba Mungu anataka hivyo kutoka kwetu. Tuwasamehe ndugu zetu kwa kweli katika roho zetu. Petro alimuuliza Yesu, kama ndugu yangu akinikosea, mara ngapi nitamsamehe? Mara saba nitaendelea kumsamehe? Hapana, siyo mara saba, bali sabini mara saba. Ndugu zangu, ni mara ngapi Mungu ametusamehe? Waweza kuhesabu? Hapana. Nasi pia inatupasa kuwasamehe ndugu zetu vivyo hivyo.