Ya baada ya Yesu kubatizwa, alienda Galilaya na kuhubiri, alihubiri akisema, ufalme wa Mungu uko karibu, tubuni na kumwamini Mungu. Alipokuwa akitembea kando kandokando ya ziwa la Galilaya, aliwaona ndugu wawili wakivua samaki. Wao walikuwa ni Petro na Andrea. Yesu akawambia Njoni mnifuate, mnifuate nami nitawafanya wavuvi wa watu. Hapo hapo wakaziacha nyavu zao wakamfuata Yesu. Yesu aliwachagua wanafunzi kumi na wawili ambao waliishi naye akiwafundisha mambo mengi kuhusu Mungu Baba, Mungu Mwana, Mungu Roho Mtakatifu, Mungu mmoja, nafsi tatu, yaani utatu wa Mungu. Aliwaambia kwamba yeye ni Mungu mwana na kwamba atakufa msalabani kwa ajili ya msamaha wa dhambi zetu, halafu baada ya siku tatu atafuka tena kutoka katika wafu. Haichukua muda mrefu kuwafundisha wanafunzi wake, ili nao wawafundishe watu wengine. Yesu anataka tuwe wanafunzi wake kamili. Anawataka wote waliotubu na kumwamini Mungu wawafundishe wengine. Yesu alisema kama tukitaka kuwa wafuasi wake, lazima tujikane nafsi zetu, tuwaze jinsi ya kumfurahisha Mungu na kuwasaidia wengine, ili wapate kumjua Mungu. Tuangalie katika Injili ya Mariko, sura ya nane na mstari wa 34. Unasema, mtu yeyote akitaka kunifuata, na ajikane mwenyewe, ajitwike msalaba wake, anifuate. Kwa kuwa mtu akitaka kuiponya nafsi yake ataiangamiza, na mtu atakayeiangamiza nafsi yake kwa ajili yangu na kwa ajili ya Injili huyu atasalimisha. Kwa kuwa itamfaidia mtu nini kuupata ulimwengu wote akipata hasara ya nafsi yake? Ama mtu atatoa nini badala ya nafsi yake?