Tutazame picha ya kumi. Yakobo alikuwa mzee sana, yeye na jamaa yake walikuwa na njaa. Wakati walipoishiwa chakura, aliwatuma watoto wake kumi na Benjamini akaachwa nyumbani. Walipowasili Misri, walipelekwa mbele ya Yusufu, lakini hawakumtambua naye Yusufu hakuwambia yeye alikuwa ni nani. Wote walimuinamia kuonyesha ishara ya heshima. Je, unakumbuka ile ndoto ya Yusufu aliyoiota na akaweleza ndugu zake miaka mingi iliyopita? Ndugu zake waliuliza chakula, lakini Yusufu akasema nao kwa ukali, akawashutumu kuwa hawa watu walikuwa ni wapelelezi. Akawambia mpaka watakapomleta ndugu yao Benjamin, bila kumleta Benjamin hata waamini. Reubeni, aliyekuwa mmoja wa ndugu zake, akasema Niliwambia tusitende dhambi kwa kumuuza Yusufu, sasa ni lazima tulipe damu yake. Yusufu akamweka ndugu yake mwingine kwa jina Simioni jera, na akawambia watumishi wake wajaze magunia yao na vyakula, pamoja na zile pesa walizokuwa wamelipa warudishiwe. Akawambia wasirudi bila kuja na Benjamini. Waliporudi nyumbani na kumwambia baba yao Yakobo yote yaliyotokea, Yakobo alilia kwa uchungu akasema, oh, kila jambo linaniendea mimi kinyume. Tukiwakosea wengine na tusiyarekebishe, makosa yanaweza kutuletea huzuni nyingi maishani mwetu baadaye. Leubeni alisema kwa sababu ya kitendo alichomtendea Yusufu miaka mingi iliyokuwa imepita ndicho chanzo cha wao kutendewa hivyo. Hii ni kweli, mara nyingi Mungu hutuadhibu kutokana na yale tuliyowatendea wenzetu. Hivyo ni lazima tukiri na kuomba msamaha kwa yale tuliyoyatenda. Rafiki zangu, Yesu Kristo alikuja kushinda dhambi alipokufa msarabani alimwaga damu yake kwa dhambi za ulimwengu wote, na sisi inatupasa kumwambia shida zetu na yeye atatusamehe kabisa.