Kulikuwa na mtu aliyeitwa Naamani, jemadari wa jeshi la mfalme wa Shamu. Alikuwa mtu wa kuheshimiwa na kila mtu kwa sababu alikuwa hodari wa vita. Lakini alikuwa na ukoma. Mkewe Naamani alikuwa na msichana mfanyakazi kutoka nchi ya Israeli. Huyo msichana alikuwa ameipenda sana jamaa ya Naamani. Hakupenda kuona bwana wake akiugua ugonjwa wa ukoma. Akamwambia mkewe Naamani kwamba aende kumwona yule nabii aliyoko Samaria na kuwa angemponya Naamani. Alimsikiliza yule msichana, halafu akaenda kumtafuta nabii Elisha. Naamani alichukua watu wa kuongozana nao katika safari pamoja na zawadi nyingi za kumpelekea nabii Elisha. Walipofika nyumbani kwa nabii Elisha, Elisha alituma mjumbe kumwambia Naamani kwamba aende kujiosha mara saba katika mto Yordani na atapona. Naamani alikasirika na kusema, nilidhani atatoka nje na kuomba kwa jina la Bwana Mungu wake na kupapasa mkono wake mahali penye ukoma na kuniponya mimi. Mito yetu nyumbani ina maji safi kuliko mito yote ya Israeli. Akaondoka kwa hasira. Naamani alikuwa mtu mashuhuri, lakini alikuwa na ukoma. Ukoma na magonjwa mengine huwajia watu wa hali zote, tajiri kwa maskini. Mnajua ukoma ni sawa na dhambi. Ukoma unaula mwili na dhambi huila roho. Kama haipatikani dawa kamili ya ukoma, mwisho wake ni kifo cha mwili, na kama dhambi haipati dawa yake kamili, mwisho wake hutenganishwa na Mungu milele. Dawa ya dhambi ni nini? Dawa ya dhambi ni damu ya Yesu Kristo aliyoimwaga msalabani kwa ajili ya dhambi zetu.