Picha ya nne Mfalume wa Shamu na jeshi lake walienda kumkamata Nabii Elisha, lakini Elisha aliomba kuwa wawe vipofu na Mungu akawafanya wote kuwa vipofu. Halafu Nabii Elisha akawaendea na kuwaambia kuwa hii siyo njia wala mji, nifuateni na nitawapeleka kwa huyo mtu munayemtafuta. Jeshi lote la Shamu likamfuata Elisha naye akaongoza hadi katika nchi ya adui wao aliyeitwa Samaria. Halafu Elisha akaomba Bwana wafungue macho yao ili waone. Macho yao yalipofunguliwa walijikuta wako katika mji wa adui wao. Mfalme wa Israeli akamwambia Elisha, niwaue hao watu? Elisha akasema hapana, huwezi kuua watu ambao umekwisha chukua mateka. Wape chakula na maji ya kunywa, halafu waache warudi nyumbani kwao. Mfalme wa Israeli alifanya hivyo, na kutoka siku hiyo Mfalme wa Shamu hakupigana tena na wana wa Israeli. Ungefanya nini kama ulikuwa mfalme wa Israeli unapigana adui halafu unajikuta umeletewa huyo adui mikononi mwako ambapo unaweza kuwaua wote. Sikiliza neno la Mungu lilivyosema katika waraka wa kwanza wa Petro sura ya tatu na mstari wa tisa watu wasiolipa baya kwa baya au laumu kwa laumu, bali wenye kubariki kwa sababu hayo ndiyo mlioitiwa, ili muirithi baraka.