Picha ya tisa. Baada ya hayo yote, Mungu alisema tena na Yona akamwambia nenda katika mji wa Ninawi ili uchukue ujumbe wangu. Ujumbe wenyewe ulikuwa hivi: katika muda wa siku arobaini Mungu atauangamiza mji wote wa Ninawi kabisa. Watu wa Ninawi walikuwa wamemwasi Mungu wao na kutenda maovu mengi machoni pa Bwana na Mungu alikuwa amedhamiria kuuharibu mji wote baada ya muda wa siku arobaini. Watu wa Ninawe waliposikia ujumbe huo walitubu na kumamini Mungu, na hata mfalme wao aliamuru kuwa kila mtu na mifugo yote wasile chochote ili wamlilie Mungu wao, na akamtaka kila mtu kutubu na kuwacha maovu yote ili Mungu awasamehe Wasiangamie. Bwana Mungu alipoona hivyo, aliwasamehe na hakuuharibu mji na watu. Tena nataka msikilize neno la Mungu katika kitabu cha pili cha Mambo ya Nyakati sura ya saba na mstari wa kumi na nne yasema hivi: ikiwa watu wangu walioitwa kwa jina langu watanyenyekea na kuomba na kutafuta uso wa Bwana na kuziacha njia zao mbaya, basi nitasikia toka mbinguni na kuwasamehe dhambi zao na kuiponya nchi yao. Kuna wakati mwingine unajiuliza kwa nini kuna maovu mengi katika dunia yetu. Sasa kuna shida katika nyumba zetu, katika nchi yetu. Sikiliza tena neno lake ikiwa watu wangu walioitwa kwa jina langu watanyenyekea na kuomba na kutafuta uso wa Bwana na kuziacha njia zao mbaya, basi nitasikia toka mbinguni na kuwasamehe dhambi zao na kuiponya nchi yao. Mungu hata zibariki nyumba zetu na nchi yetu. Mpaka hapo tutakaponyenyekea mbele zake Mungu na kuziacha njia zetu mbaya na kumrudia Mungu, hapo ndipo Mungu atakapoweza kutubariki.