Picha ya tano. Baada ya, ya Danieli kumtafsiria mfalme ndoto yake, alitengeneza sanamu ya dhahabu. Ilikuwa ndefu sana kiasi cha kila mtu kuiona. Akawalika wajumbe wake wote waje ili kuizindua sanamu ile. Watu wakaambiwa watakaposikia mlio wa vyombo vya muziki waanguke chini na kuisujudia ile sanamu na yeyote ambaye hangefanya hivyo angetupwa kwenye moto. Mnadhani kila mtu alitii amri hiyo? Ndiyo, siyo kila mtu aliyoitii. Iligunduliwa kwamba Shedrak, Meshaki na Abedinego hawakutii amri ya mfalme, kwa sababu hawange abudu sanamu bali Mungu aliye hai. Ndugu zangu, mnakubali ya amri kumi, inasema nini? Inasema tusijitengenezee sanamu yoyote ifananayo na kitu chochote cha mbinguni au cha duniani. Na Mungu anasema tusiwe na miungu mingine ila yeye. Na yeye Bwana ni Mungu wetu, ni Mungu mwenye wivu, anawaadhibu wana maovu ya baba zao, hata kizazi cha tatu na cha nne cha wamchukiao. Haya yanatoka katika kitabu cha Kutoka sura ya 20, mstari wa 4 mpaka wa tano. Roho yako ndugu yangu inamcha nani? Unamwabudu Mungu aliye hai kwa maneno tu au kwa roho ya kweli?