22. Kazi ya kujenga kuta ilipomalizika, watu walikusanyika pamoja na kutoa shukurani kwa Mungu. Naye Ezra, mtumishi wa Mungu, aliwasomea neno la Mungu kutoka katika maandiko matakatifu na amri za Bwana. Ndipo wote wakaanza kutubu na kumlilia Bwana, maana walijua dhambi zao ndizo zilizosababisha mji wa Yerusalemu kuwa katika hali ya kuangamia. Lakini sasa Walitaka kumtii Mungu na kutembea katika njia zake. Nehemia alirudi kufanya kazi yake tena kwa mfalme wa Babeli. Na baada ya muda alirudi kuona vile mambo yalivyokuwa. Alisikitika kuona kwamba makuhani na waimbaji wa Bwana walikuwa hawana chakula. Walikuwa wakienda kuwafanyia watu kazi ili wapate chakula. Ilikuwa watu hawatoi sadaka ambayo ilikuwa chakula cha makuhani. Badala yake walikuwa wamekuwa wafanyabiashara hata siku ya Sabato, na watu wakawa wakiwaoa binti za watu wageni. Nehemia akawaambia, siyo ndoa kama hizi zilizomfanya mfalme Sulemani kutenda dhambi machoni pa Bwana. Sasa natuone jinsi mambo yaliyotokea katika siku za Nehemia yanavyoweza kutusaidia katika maisha yetu sasa. Kwanza kuhani aliyekuwa kiongozi wa chumba cha nafaka alimwacha adui yao Tobia kuishi katika nyumba ya Bwana. Shetani ambaye ni adui yetu anaishi katika nyumba ya Bwana. Biblia yatuambia sisi ni nyumba ya Bwana. Ndugu yangu, ni nani anayeishi kwako? Halafu wafanyakazi wa Bwana walikuwa hawapati chakula pamoja na mahitaji yao, na hivyo iliwabidi kwenda kuwafanyia watu kazi ili wapate mahitaji yao ya kila siku. Je, tunatoa sadaka yetu ili hawa watu wanaotuongoza waendelee na kazi ya Bwana? Tena walisahau kuiweka siku ya Sabato, walifanya biashara badala ya kwenda kumwabudu Mungu. Je, wewe ndugu yangu, unafanya nini siku ya Mungu? Wakaanza kuoa binti za watu wageni. Ndugu zangu, hatuwezi kuoa au kuolewa na watu ambao sio Wakristo kwa sababu ni kinyume cha maandiko ya Mungu, na wala tusitegemee kuwa Bwana atabariki hizo ndoa. Ebu fikiri juu ya mambo haya.