Picha ya pili, Naomi alijaribu kuwashawishi wakwe zake ili warudi kwao. Katika picha mnaweza kumwona Oripa alikata shauri kurudi kwao, lakini Ruth alikataa kabisa. Naomi akamwambia, angalia, Oripa amerudi kwa watu wake na kwa miungu yao, lakini Ruth alisema, uendako nami nitakwenda Utakapoishi nami nitaishi, watu wako watakuwa watu wangu, na Mungu wako atakuwa Mungu wangu. Pale utakapokufa nami nitakufa, hakuna kitakachotutenganisha ila kifo. Naomi akaona hakuna haja ya kubishana na Ruth, wote wakaondoka na kurudi Betherehemu. Walipofika Betherehemu, ulikuwa ni wakati wa kuvuna, na watu wa mji wote wakashangaa kuwaona, wanawake wakasema Je, huyu si Naomi? Ruth alikataa kumwacha Naomi, ingawaje alijaribu kumshawishi arudi kwa watu wake. Ruth alimpenda Naomi sana, hata aliamua kuwacha nchi na watu wake na kwenda katika nchi ya ugenini na kuishi pamoja na Naomi. Naomi alikuwa maskini, hakuwa na mume wala mtoto au makao lakini haya yote Ruthi hakuyajali. Mapenzi yake kwa Naomi yalikuwa makubwa sana kiasi kwamba hakujali chochote. Ndugu zangu, sikirizeni katika Warumi sura ya 8 mstari wa 35, mpaka mpaka 39 inasema, ni nani atakayetutenga na upendo wa Kristo? Je, ni dhiki au shida au adha au njaa au uchi au hatari au upanga, kama ilivyoandikwa ya kwamba, kwa ajili yako tunauawa mchana kutwa, tumehesabiwa kuwa kama kondoo wa kuchinjwa. Lakini katika mambo haya yote tunashinda na zaidi ya kushinda kwa yeye aliyetupenda. Kwa maana nimekwisha kujua hakika ya kwamba wala mauti wala uzima wala malaika wala wenye mamlaka wala yaliyopo wala yatakayokuwapo wala wenye uwezo wala yaliyo juu wala yaliyo chini wala kiumbe kingine chochote hakitaweza kututenga na upendo wa Mungu ulio katika Kristo Yesu Bwana wetu. Waweza kusema kweli, hakuna chochote ambacho chaweza kututenganisha na mapenzi ya Mungu.