Picha ya nne. Ilikuwa ni mira ya wana wa Israeli kwamba jamaa ya mume aliyefariki angeliweza kumwoa huyo mjane Baadhi ya makabila yetu ya Kiafrika wana mira hizo pia Siku moja Naomi alimwambia Ruth nataka kukutafutia mume ambaye atakutunza Boazi ni jamaa yetu nataka usiku wa leo uoge uwe safi ujipake mafuta mazuri na ujirembeshe. Halafu wende mahali atakapolala, uifunue miguu yake na ujilaze hapo, atakwambia atakalolifanya. Ruthi akafanya vile ambavyo Naomi alikuwa amemwambia. Alipofika mahali ambapo Boazi alikuwa amelala, aliifunua miguu yake na kulala hapo. Ilipofika usiku wa manane, Boazi alishtuka alipogundua kwamba mwanamke alikuwa amelala miguuni pake, aliuliza, wewe ni nani? Ruthi akamjibu, mimi ni mtumishi wako Ruthi. Halafu akasema, Bwana akubariki, wala usiogope, mimi ni wa jamaa yako aliye karibu, lakini kuna mtu wa jamaa yako aliye karibu kuliko mimi. Kaa hapa, halafu asubuhi nitakwenda kusema naye ili nione kama atakuoa. Kama hawezi, basi nitakuoa. Basi Ruth akakaa hadi asubuhi, lakini kabla ya kuondoka, Boazi alimpa vyakula vingi ili ampelekee Naomi. Naomi alipomuuliza jinsi mambo yalivyoenda, Ruth alimwambia yote na kumwonyesha zawadi alizopewa. Naomi akamwambia, subiri mwanangu, tuone kitakachotokea maana hatapumzika hadi mambo yatakapokuwa sawa.