Mnakumbuka Hana alivyomwahidi Mungu? Ndiyo, aliahidi kumpa Bwana mtoto huyo na wembe hautapita kichwani pake. Hana na Elikana walipojaliwa kupata mtoto, walimwita Samweli. Na Samweli alipokuwa bado mtoto mdogo, walimpeleka huko Shilo kukaa na Kuhani Eli ili amtumikie Bwana kuhani Eli alikuwa na watoto wawili ambao hawakumtii Bwana na mara nyingi walilidharau jina la Mungu. Eli alijaribu kuwashauri ili wabadilishe tabia zao, lakini hawakumsikiliza wala kubadili mienendo yao. Usiku mmoja, Bwana Mungu alimwita Samweli akasema, Samweli, Samuel, Samuel, Samweli. Samweli akajibu, mimi hapa. Akamwendea Eli kwa haraka akasema, mimi hapa, kwa maana uliniita. Eli akasema, mwanangu, si kukuita, nenda ukalale. Samueli hakujua ni sauti ya Bwana Mungu iliyokuwa ikiita. Baada ya muda, Bwana Mungu akaita tena, akasema, Samweli, Samweli. Samweli akajibu, mimi hapa akamwendea eli tena akasema mimi hapa eli akamwambia sijakuita nenda ukalale hii ilitokea mara ya tatu ndipo eli akatambua kuwa bwana ndiye aliyemwita mtoto samueli akamwambia nenda ukalale na atakapo kuita tena jibu kwamba nena bwana kwa kuwa mtumishi wako anasikia Ndipo Mungu akaita tena, na Samueli akasema, nena Bwana kwa kuwa mtumishi wako anasikia. Bwana akamwambia Samueli, angalia, nitatenda neno katika Israeli ambalo kila atakayelisikia masikio yake yatamwasha. Akasema, nitaihukumu nyumba ya Eli milele kwa kuwa wanawe Walijiletea laana wala yeye hakuwazuia. Ndugu zangu, nataka tujifunze vitu vitatu katika maelezo haya. Kwanza, tunapomwahidi Mungu jambo fulani, lazima tulitimize. Hana angebadilisha mawazo yake na kataa asimtoe Samweli kwa Bwana, lakini aliweka ahadi yake na akaitimiza. Jambo la pili, Mungu anapotuita huwa tunasema kama Samueli, sema Bwana, kwani mtumishi wako anasikia. Labda Mungu hasemi kwa sauti kubwa kama alivyofanya kwa Samueli, lakini Mungu husema nasi kupitia katika neno lake, yani Biblia. Na jambo la tatu, kama wewe ni mzazi Unawafundisha watoto wako njia za Mungu. Eli alikuwa kuhani, lakini hakufundisha watoto wake neno la Mungu. Matokeo yake ilikuwa Mungu aliihukumu nyumba yake milele. Sasa zima mtambo na turudie hivi vifungu vitatu ambavyo tumejifunza katika maelezo haya, halafu tuendelee kusikiliza.