Picha ya tisa. Mungu alihukumu nyumba ya Eli kwamba wale watoto wake walikufa vitani walipokuwa kipigana na watu wa kabila la Wafilisti. Kwa miaka ishirini, wana wa Israeli walitawaliwa na kabila la Wafilisti, waliwatesa sana, na ndipo wana wa Israeli wakamrudia Mungu. Samueli akawaambia, ikiwa mnamrudia Bwana kwa mioyo yenu yote basi iondoweni mbali miungu yote ya kigeni mkamtumikie yeye peke yake, naye atawaokoa katika mikono ya Wafilisti. Watu wote wakakubali, wakajikusanya huko Mispa ambako Samweli aliwaombea kwa Bwana. Wafilisti waliposikia, wakajikusanya jeshi lote na kwenda Mispa ili kupigana na wana wa Israeli, lakini Bwana Mungu akapiga ngurumo ya msindo mkubwa sana juu ya Wafilisti, wakachanganyikiwa na hapo wakauawa wote mbele za Waisraeli. Najua mara ngapi wana wa Israeli walimwasi Mungu. Ndiyo, ni mara nyingi sana, lakini kila mara walipotubu na kumrudia Bwana, Bwana aliwasaidia na kuwapa ushindi dhidi ya adui zao. Kama mmekuwa mkisikiliza kanda hizi zote, mtagundua ni kwa nini watu walimwasi Mungu. Ni kwa sababu ya miungu yao. Mnaweza kushangaa, miungu ya dunia hii ni nini? Ni vitu kama pesa, wake, utajiri, vyeo na kadhalika. Wakati vitu hivi vinakuwa vya muhimu kuliko Mungu, basi Mungu huwa hatawali tena maisha yako.