Picha ya kumi na tatu. Mungu alikuwa amemkataa Sauli kama mfalme wa Israeli. Siku moja akamwambia Samweli, jaza pembe yako mafuta, uende kwa Yese Bethlehemu, maana nimemchagua mmoja kati ya watoto wake kuwa mfalme. Samueli alifanya hivyo, na alipofika akamwona kijana mmoja, akadhani lazima awe huyu lakini Bwana akamwambia Samweli, Bwana haangalii kama mwanadamu aangaliavyo, maana mwanadamu huitazama sura ya nje, lakini Bwana huutazama moyo. Ndipo Yese akawapitisha wanawe saba mbele ya Samweli, lakini Bwana hakumchagua yoyote kati yao. Kisha Samweli akamuuliza kama kuna mtoto mwingine. Yese akamwambia ndiyo kuna mdogo wao, lakini anachunga kondoo. Samweli akamwambia atumwe mtu amlete. Alipofika kijana Daudi alikuwa mwenye umbo la kadiri na mwenye kupendeza. Huyo ndiye Bwana alikuwa amemchagua kuwa mfalme wa Israeli. Samweli akamtia Daudi mafuta na roho wa Bwana akamjia Daudi kwa nguvu. Tangu siku hiyo, Daudi alikuwa kijana shujaa na mwenye nguvu alijua pia kupiga vyombo vya muziki. Siku moja alipokuwa akichunga kondoo, kulitokea simba akitaka kuua kondoo wake, lakini Daudi alimuua yule simba na kuokoa kondoo. Na siku moja pia akamuua mbwa mwitu kwa mkono wake. Baada ya kusikiliza hivi vifungu, nadhani mmetambua jinsi Bwana Mungu anavyofanya mambo katika njia ambazo kwetu twaziona siyo nzuri, na wara sisi hatuwezi kufanya hivyo. Kumbuka, Mungu haoni vitu jinsi tunavyoangalia sisi. Watu huangalia sura, lakini Mungu huangalia moyo. Je, Mungu anaona nini katika roho yako sasa?