Picha ya pili. Mnakumbuka katika kitabu cha pili Mungu alikuwa amewaahidi wana wa Israeli kwamba atawapa nchi ya Kanaani. Mungu hakusahau ahadi yake. Siku moja Mungu alimwambia Musa, "Chagua viongozi kumi na wawili kutoka katika makabila kumi na mbili uwatume ili wakachunguze nchi ya Kanaani ilivyo." Musa aliwaambia wachunguze ni watu wangapi wanaoishi huko na ni watu wa hali gani, na pia kama nchi ni nzuri au mbaya, na walete matunda kidogo yanayopatikana katika nchi hiyo. Hawo viongozi kumi na wawili walienda. Baada ya siku arobaini wa wakarudi, watu wawili majina yao Kalebu na Yoshua walirudi na habari ya kutia moyo sana. Walirudi na tawi la matunda ya mizabibu yaliyokuwa mazito Ikawabidi wabebe wote wawili. Wakawaelezea watu wote na Musa kwamba hiyo nchi ni nzuri sana na yenye rutuba nyingi. Lakini wale watu kumi walirudi na habari mbaya. Walisema hayo Yoshua na Kalebu walioyasema ni ya kweli, lakini wale watu ni wenye nguvu sana na miji yao ni mikubwa na imezungukwa kwa kuta kubwa sana. Haya yaliwafanya Waisraeli kuwa na uoga kwenda katika nchi ya Kanaani. Kalebu akasema Mungu yuko nasi, tunaweza kuwashambulia na kuwashinda, lakini wale watu wengine hawakuamini hivyo. Haya yalimfanya Mungu kuwakasirikia watu hawa. Kwa sababu hawakumwamini Mungu, hakuwapeleka katika nchi ya Kanaani, badala yake walihangaika katika jangwa. Na wote ambao hawakumwamini Mungu walikufa jangwani. Ni vibaya kama hatumwamini Mungu. Wakati mwingine huwa tunaangalia vitu ambavyo haviwezekani. Tukiwa na Mungu hakuna chochote kitakachotokea kwetu bila mapenzi yake. Lazima tumwamini Mungu katika kila hali.