Hadithi hii ni Bwana Yesu mwenyewe aliyeieleza. Alieleza hivi: kulikuwa na harusi na wasichana wa makamo madogo waliondoka kwenda katika harusi hiyo. Wote walikuwa kumi, na wote walikuwa wakimngojea bwana harusi aje awafungulie mulango waingie katika harusi. Watano wao walikuwa werevu na watano walikuwa wapumbavu. Usiku ulifika na bwana harusi hajafika bado. Wote wakaanza kutengeneza taa zao, kisha wote wakalala, nao wakafikiri kuwa wako tayari kwa mambo yote kwa ajili ya bwana harusi. Lakini wale werevu walikuwa na akiba ya mafuta, ila wapumbavu walikuwa hawana. Katikati ya usiku kukapigwa ukelele, bwana harusi huyo Yuwaja, ondokeni mkamulaki. Wote waliamka na kuanza kutengeneza taa zao, lakini wale wapumbavu walikuwa hawana mafuta, taa zao zilikuwa zikizimika. Wao wakafanya haraka kwenda kununua mafuta, lakini walipokwenda, bwana harusi alikuja na wale waliokuwa tayari, wakaingia harusini. Aa, kulikuwa na furaha na shangwe kubwa. Kisha mulango ukafungwa. Waliporudi wale wasichana wapumbavu walikuwa wamekwisha chelewa. Hodi hodi. Hodi, hodi, hodi, hodi hodi, walipiga hodi na kulia, Bwana bwana, tufungulie mulango, lakini majibu yalikuwa kwa kweli mimi siwajui mtokako. Kuna wakati ambao Bwana Yesu atarudi tena duniani. Je, wewe utayari kumpokea? Mwenyezi Mungu amesema muwe tayari, kwani wakati musiyodhani Bwana Yesu watakuja. Lakini Yesu mwenyewe ametwambia hivi: si wale waniitao Bwana Bwana watakaoingia katika ufalume wa mbingu, lakini ni wale wafanyao mapenzi ya Baba angu aliye mbinguni. Je, Utayari kumgoja Bwana Yesu aje? Usidanganyike, kuna njia moja tu ya kufika mbinguni. Tena kuna njia moja tu ya kujiweka tayari. Yesu ni njia ya pekee awezaye kukuosha dhambi na kukuweka tayari. Wengi hawatakuwa tayari. Wengine husema mimi si mbaya sana, na wengine husema mimi nina dini yangu, wengine husema mimi nimebatizwa. Na wengine husema mimi wazazi wangu ni wa Kristu. Lakini kwa hao wote majibu ni haya: mimi siwajui kamwe. Kutakuwa na kilio kikuu mno mno. Mtumaini Bwana Yesu Kristu peke yake, atakuosha dhambi zako zote na Roho Mtakatifu wake atakuwa kama mwanga katika moyo wako na yatakaa ndani yako siku zote. Ndipo moyo wako utajazwa na kila namna ya wema, utakuwa juu kwa Mungu. Kisha hapo utakuwa tayari kumlaki Bwana Yesu aje.