Kengele inalia. Njoni wanangu, twendeni kanisani. Baba, je, ni kweli kwamba kuna Wakristo katika kila nchi? Ndiyo, mwanangu. Ungependa kusikia kisa cha kweli cha mhindi mmoja mzamia Lulu aliyegundua wokovu huu? Ndiyo, baba, tuambie kisa hicho upesi kabla kengele ya kuingilia watu wote kanisani haijapigwa. Vizuri. Na hadithi yenyewe ni hii. Alasiri moja huko Uhindi Mmishonari mmoja alisikia kikohozi mlangoni pake. Alipotazama alimwona rafiki yake wa zamani, fundi wa kuzamia lulu, amekuja kumsalimu. Akasema, karibu Rambau. Rambau akajibu, la, naja kukuita ufike nyumbani kwangu, sahibu. Kuna kitu nataka kukuonyesha, tafadhali usikatae. Baada ya juma moja nitaondoka safari yangu ya kuhiji. Sahibu, kwa kutambaa hivi kwa magoti yangu najitumainisha kuwa na makao mbinguni. Basi tafadhali sana twende kwangu. Yule mmishonari akajibu bila shaka, huku akisikitika sana moyoni mwake. Huko nyumbani kwa mzamia lulu likatukia jambo la kustusha. Huyo mmishonari akakaa kitini alichopewa na Rambau, huku Rambau mwenyewe akichukua sanduku lake imara, akaanza kulifungua kufuli. Alipokuwa akifungua akahadithia kisa hiki: Sahibu, wacha nikuhadithie kisa hiki maana, nikishaondoka kwa kuhiji, nani ajuaye kuwa nitarudi tena? Zamani nilikuwa na mtoto mwanamume, naye pia alikuwa mzamiaji. Hakuna mwingine katika pwani hii ya bara Hindi aliyemzidi. Alikuwa akinifurahisha sana. Ndoto zake siku zote zilikuwa juu ya kuzamia na kupata lulu kubwa kuliko zote. Siku moja ikaja naye akaipata kweli, lakini alikuwa amepiga mbizi muda mrefu kuliko kawaida mara tu alipoibuka akafa. Huyo mzee akafungua sanduku lake. Miaka yote hii nimetunza lulu hii, lakini sasa nakwenda wala sitarudi tena. Kwa hiyo mpenzi wangu wa moyo ninakupa wewe lulu hii. Kwa muda kitambo, huyo mmishonari akawa hana la kusema, huku ameikodolea macho hiyo lulu hiyo kubwa sana, iking'aa na mng'ao wa uzuri ambao haujaonekana katika lulu nyingine zote zilizopata kuvuliwa. Mishonari akasema, Rambau, siwezi kuipokea hii kama zawadi, wacha niinunue, nitakupa rupia elfu kumi. Yule mhindi akasema, sahibu, haiwezekani kununuliwa, bei yake ni kubwa kupita kiasi. Katika dunia yote hakuna mtu awezaye kunipa bei ya kulingana nayo. Mwana wangu wa pekee alitoa uzima wake apate lulu hii, sitaiuza. Lakini tafadhali, upokee kama ishara ya pendo langu kwako. Mmishonari alimtazama kwa muda kisha akasema kwa kusisitiza: Je, Rambau, umefahamu hivi ndivyo Mungu akuambiavyo? Kipawa chake hakiuzikani, hakuna mtu duniani awezaye kufanya kazi ili akipate kama ujira wake. Ilimpasa Mungu atoe uzima, damu ya Yesu Kristo mwanawe pekee, ili atutengenezee njia ya mbinguni. Likupasalo kufanya ni kukipokea kipawa hiki kama ishara ya pendo la Mungu kwako, mdhambi. Machozi yakamtoka mzamia lulu, lakini macho yake yalikuwa mazima. Mwishoni akafahamu akasema, sasa nimefahamu, sahibu, vitu vingine huwa haviuzikani. Nitakikubali kipawa cha mungu cha wokovu.