Healing of the wounded heart, part four. Healing prayer. Uponyaji wa moyo ulioumizwa, sehemu ya nne. Maombi ya uponyaji. Kabla ya kukuongoza kwenye maombi ambayo daima yanajibiwa kama yametoka kwenye moyo ulio tayari, nataka nikupatie kidogo mifano ya kukuonyesha jinsi gani Mungu ameyajibu maombi ya watu wengi. Kijana mmoja alikuwa amekaa gerezani kwa muda wa miaka mitano na wazazi wake walikata tamaa juu yake. Kanisa lao liliamini kwamba anahitaji kubatizwa tena baada ya kutenda dhambi kubwa, lakini halingeweza kumbatiza tena. Wakati nilikuwa na uongozi wa wafungwa katika maombi, nilimwomba Mungu Baba kujifunua na kuponya majeraha ya mioyo yao. Huyo mwanaume alikumbushwa uchungu juu ya wazazi wake kwa kukata tamaa ya kutomtembelea kwa muda wa miaka mitano. Alimwomba Mungu amsamehe kwa kuwachukia wazazi wake ambao Mungu anawapenda na kuondoa uchungu ndani yake juu ya wazazi wake. Kesho yake walifika saa tatu asubuhi kumtembelea. Ushuhuda wa pili mwaka nilikuwa nikihudumu kwa siku tatu katika gereza la Samfya nchini Zambia. Nilipokuwa namalizia mafundisho ya maombi oponyaji, ya uponyaji yaliyofuatiwa na ubatizo wa wanaume 33 na wanawake watano kwenye bwawa dogo nje ya gereza hilo. Ilitokea mara mbili kwamba baada ya wanaume kubatizwa, walitaka kuinuka na na mkono usioonekana ulikuwa unamgandamizia mmoja wao chini ya maji. Akaanza kutapatapa kwa mikono na miguu yake, yaani alikuwa anazama ndani ya maji. Wafungwa wezake waliingia kwenye maji na kumtoa nje ya maji na kumlaza nchi kavu, akiendelea kuchanganyikiwa kwa muda fulani hadi amani ilipomjia. Baada ya siku mbili walimwendea mkuu wa gereza na kumwambia, hatujawahi kuwaza kwamba maisha yatakuwa mazuri na ya amani kama hivi. Ushuhuda wa tatu, nilimjua mwinjilisti maarufu kwenye gereza kubwa nchini Zambia, mji mkuu wa Lusaka, mwaka elfu mbili na kumi na moja. Na mwaka elfu mbili na kumi na tatu alipokuwa akiwaongozwa wafungwa katika ibada nzuri sana ya kumwabudu Mungu. Ilipofika mwaka elfu mbili kumi na nne nimemkuta gerezani kwa tuhuma za wizi wa kutumia silaha, kwa hiyo alifungwa kwa miaka 15 pamoja na kufanya kazi ngumu. Bila shaka alikiri kwamba hajatenda uhalifu huo ametuumiwa bila kosa, bado aliendelea kumheshimu Mungu Baba kwa kumtumikia yeye ndani ya gereza hilo. Kwa muda wa miaka minne alipewa jukumu la kuwa kiongozi wa jumuiya ya wafungwa ndani ya gereza inayojulikana kwa jina la Juvenile. Alikuwa kwenye semina ya mafundisho, nilikuwa nafundisha kwa muda wa siku tatu na siku ya mwisho kujitenga na utambulisho wenye matatizo ya kutokuwa na mpangilio. Ushuhuda wa tatu aliomba kushirikisha ushuhuda wake kile Mungu alichomtendea usiku wa jana yake. Siku moja kabla nimewasaidia wafungwa kumuomba Mungu maombi ya uponyaji wa majeraha mioyo yao na sasa alishirikisha kitu ambacho Mungu alikuwa amemtendea hiyo jana. Alikuwa akijulikana sana kama mwinjilisti wa kimataifa kwa miaka kadhaa na alikuwa ni askofu wa kanisa la church organization. Alipofika mwaka wa 1983 aliitwa nyumbani kwa sababu baba yake amefariki, na alikuwa mfalme au chifu wa kabila kubwa yeye, yeye kama mzaliwa wa kwanza alikubali mwenyewe kulisu ufalme kama mfalme mpya na kufuata taratibu na mila za kitamaduni. Tangu siku hiyo, alianza kuteswa na baba yake kila usiku katika maisha yake. Kwa hiyo, usiku huo wa jana yake ndiyo ulikuwa usiku wa kwanza wa yeye kuwekwa huru na nguvu za Roho mtakatifu bila nguvu za mateso tena. Kwa wakati wote wa ushuhuda alikuwa hawezi kujizuia kulia kwa sababu ya kufunguliwa kwake, alijawa na furaha na shukurani. Ushuhuda wa mwisho. Mwaka wa elfu mbili kumi na tano, mzee mmoja alinifuata wakati naondoka katika gereza la Kamwala nchini Zambia, baada ya mafundisho ya siku moja. Nilikuwa ninamjua tayari kama baba katika kitengo kingine cha jumuiya ya juvinele. Aliniomba nimwombee kwa kuwa alikuwa sasa na miaka ishirini na tano ndani ya gereza hilo. Hakuna mtu aliwahi kumtembelea. Nikamuuliza, ni lazima una hasira sana juu ya wazazi na rafiki zako si ndiyo? Na akajibu ndiyo, iko hivyo. Kwa hiyo nikampa nafasi ya kumwomba Mungu yeye mwenyewe badala ya kumwombea, na nilimwongoza katika maombi ya uponyaji wa majeraha ya moyo. Kama nilivyofanya kila mahali, niliweza kumwona akizungumza na baba yake wa mbinguni kwa muda. Baada ya hapo, nilimsaidia kufunga maombi yake. Baada ya siku chache, nilipoenda kumtembelea gereza hilo, akaniambia kwamba siku moja baada ya maombi, rafiki yake wa karibu anaoishi umbali wa kilomita mia nne hamsini alimtembelea saa kumi na sita zilizopita. Mungu wetu yu hai, halali, hasafiri mbali, hatuachi peke yetu baada ya kutuumba. Angalizo, anafanya hivyo kwa sababu ametuumba sisi kwa ajili ya furaha yake, lakini anatusubiri sana kuja kwake, kama watoto wadogo, tukimpenda na kumwamini yeye kwa mioyo yetu yote. Je, unaweza sasa kumwomba kukusaidia katika mchakato mzima wa kuwa karibu na yeye kwa, kwa kumruhusu aponye moyo wako hata kama utakuwa umechoka kwa muda mrefu? Jali muda, chukua hatua yafuatayo. Ni maombi ninayowaongoza watu wa kila mahali ninaposhirikisha somo hili, na itafanya muujiza ndani ya moyo wako. Maneno hayo siyo mazingaumbwe. Hayo ni maombi binafsi kati ya wewe na Baba yako wa mbinguni. Usiyafuatishe baada yangu kama humaanishi kutoka ndani ya kina cha moyo wako. Soma kwanza maombi haya yafuatayo, angalia kama utayapenda, na unapoomba omba kwa sauti, ili atoke ndani ya kina cha moyo wako, na Mungu Baba akubariki. Na ikiwa Mungu anakurudishia kumbukumbu ya maumivu makali, yasikutawale lakini mwambie Mungu kwa kina yale yaliyotokea huko nyuma, hata kama ni kigumu kufanya. Je, sehemu ya majeraha yako yanahitaji kufanya urejesho na Mungu? Kama unataka, rudia maneno haya baada yangu. Baba Mungu, asante kwa kunisikiliza na kwa kumbukumbu hizi. Sasa naomba unisamehe. Kwa muda mrefu nilikuwa na uchungu wa utaje huo uchungu. Je, ni kwa jinsi gani naweza kumchukia mtu huyu ambaye wewe unampenda? Samahani. Je, unaweza kunisamehe? Nimegundua sasa kwamba nilikuwa muhanga wake kama na yeye alikuwa muhanga pia. Ningepaswa kuwa na rehema juu yake. Unaweza kuniondolea uchungu ndani ya moyo wangu? Siuhitaji tena. Naomba unisamehe na kunisaidia kumpenda tena kama unavyompenda yeye. Je, unaweza kumbariki mtu huyu pia? Na yeye pia anahitaji rehema yako. Baba, nataka kuachilia haki zangu zote nilizofikiria ni za kweli. Na kuruhusu wewe, hakimu wa haki. Asante Baba, kwa upendo wako na kunitoa kwenye uchungu. Amen. Kwa jeraha kubwa uponyaji unaweza usije kikamilifu mara moja. Sala ya hapo juu inahitaji kurudiwa mara kwa mara hadi uponyaji ukamilike. Tusiposamehe ni kama tunajizungushia ukuta sisi wenyewe, tofali moja kwa wakati mmoja, kwa kuwatenga watu wawe sehemu salama hiyo. Si inajenga ukuta kati yetu na Mungu? Sasa tunapaswa kutafuta uponyaji na utakaso, hatua moja kwa wakati mmoja Tofali moja kwa wakati mmoja. Wakati wote unapohisi kuachilia, kuachilia utasikia wepesi, kama mzigo fulani umekutua mabegani mwako. Hii ni kweli, na ndiyo maana Yesu alisema nira yangu ni laini na mzigo wangu ni mwepesi. Kama wewe umesubili, usikate tamaa. Wakati utafika baada ya kumruhusu Mungu kuponya idadi ya majeraha yenye maumivu makali. Ghafla ukuta huo utaanza kushuka. Hiyo haitamaanisha kwamba wewe ni mtakatifu uliyekamilika. Hiyo inamaanisha kwetu uzima wa milele, lakini kama itatokea, itatupa urahisi wa kuwa karibu na Mungu, na roho, na kukomaa kiroho na kuwa wana wa Mungu. Paulo ameandika hiyo kwenye Warumi 8:14. Wote wanaoongozwa na Roho wa Mungu ndiyo wana wa Mungu. Mpe nafasi ya kuongoze. Usifanye jambo lolote wewe mwenyewe. Mfuate yeye. Mwachie Baba wa mbinguni afanye kila kitu pamoja na wewe. Mwisho wa somo.