Psalms 91, the secret place of the Most High. Zaburi tisini na moja. Mahali pa siri pake aliye juu. Mwandishi wa somo hili anatoka Jamhuri ya Muungano wa Marekani. Nilioa mwanamke mzuri anayeitwa Alice miaka 36 iliyopita ambaye alimpenda Mungu sana. Alifariki sasa kwa miaka 21 iliyopita kwa ugonjwa wa kansa ya ubongo, lakini mwaka wa mwisho wa maisha yake nilipambana sana kwa ajili ya maisha yake, haswa kumtegemea Mungu na kulilia msaada wake. Nilishtushwa sana niliposikia habari ya kifo chake kisichotegemewa na alifanyiwa upasuaji siku hizo chache tu. Nakumbuka vizuri, usiku baada ya huo upasuaji, niliamka saa tisa kamili alfajiri, nikainua mkono wangu na kuelekeza kidole changu mbinguni na nikalia kwa sauti kuu, Yesu ulipaswa kuja na kumwekea mkono juu yake na angepona najua. Mshangao mkubwa utatujia kutoka kwa Mungu wetu pale tunapolia kwa sauti kwa mioyo yetu yote. Je, Mungu wetu hajatuahidi ahadi ya ajabu ya kutusikia pale tunapomlilia kwa mioyo yetu yote? tunasoma andiko hili ninaolipenda sana Yeremia 29 mstari wa 11 paka 14: maana nayajua mawazo ninayowazia ninyi, asema Bwana, ni mawazo ya amani, wala si ya mabaya, kuwapa ninyi tumaini siku zenu za mwisho. Nanyi mtanitafuta mtakwenda na kuniomba, nami nitawasikiliza nanyi; nanyi mtanitafuta na kuniona, mtakaponitafuta kwa moyo wenu wote, nami nitaonekana kwenu, asema Bwana, nami nitawarudisha watu wenu waliofungwa nami nitawakusanya ninyi, nikiwatoa katika mataifa yote na katika mahali pote nilikowafukuza, asema Bwana, nami nitawaleta tena hata mahali ambapo kutoka hapo naliwafanya mchukuliwe mateka. Safi. Kisha nikamwambia Yesu, kama huwezi kuja, jiweke kwa mtu mwingine na umfanye kuja kumwekea mkono mke wangu na atapona. Usiku uliofuata mchungaji wetu na baraza lake la kanisa walikuja kwa ajili ya maombi na wakamwabudu Mungu kwa nyimbo nyingi. Kisha mchungaji akamwombea, na mimi nikaweka mkono juu ya bandeji kubwa juu ya kichwa cha mke wangu. Ghafla nikasikia nguvu ikitoka kwenye mkono wangu kilikuwa ni kitu kikubwa sijawahi kukiona kabla, na nikafikiria kwamba ni mawazo tu, lakini baadaye niliporudi nyumbani usiku ule, kijana wangu mdogo akainuka kutoka kitandani na kuja kuniambia baba, Mungu ameniambia nikupe neno lenye maneno matatu na sielewi, na niyafuatayo: Yesu amekuja. Kisha nikalia, kwa kuwa nilijua kwamba Mungu amejibu maombi niliyomlilia kwa uchungu asubuhi ile. Nikawahadisia kila mtu aliyemtembelea mke wangu kama nilivyokuwa na furaha sana na matarajio. Siku mbili baadaye Elis alianza kuongea, akanihadisia stori nzima wakati wa maombi ya mchungaji aliona mwanga mkubwa mweupe uliosimama pembeni yangu kwa mfano wa mtu, na alipogeuka kuutazama vizuri ulitoweka pembeni ya ukuta nyuma yake. Pia alifikiri kwamba yalikuwa ni mawazo tu, lakini kisha Yesu alimtokea tena katika upande mwingine wa kitanda chake, na akageuza kichwa chake kwa haraka, lakini alitoweka ukutani kwa haraka. Hatuwezi kusikia kiurahisi kutoka kwa Bwana na roho zetu, lakini wakati tunapomlilia kwa sauti kuu anatufanya tumwone. Je, hiyo si ya kustaajabisha? Wiki mbili baada ya upasuaji, kupoza kwake kwa upande wa kulia kuliondoka kabisa, na daktari hajaweza kuamini. Alipaswa kufa ndani ya miezi mitatu. Ndiyo, tuliambiwa na daktari, lakini miezi mitano baadaye alikuwa na furaha na kicheko akifurahia maua katika bustani yake, lakini ugonjwa ulimrudia na akafa baada ya miezi kumi ya kuumwa. Na muda huo jua lilikuwa likichomoza katika Yerusalemu asubuhi ya Pasaka juu ya sehemu ile ambayo Bwana Yesu alifufuka toka kaburini zaidi ya miaka elfu mbili. Na nikalia tena nipogundua jinsi Elis alivyokuwa wa muhimu mbele ya macho ya Bwana wetu. Baadaye nikapata maneno mazuri katika Zaburi ya 116, mstari wa 15 mpaka wa 17: ina thamani machoni pa Bwana mauti ya wachamungu wake E Bwana, hakika mimi ni mtumishi wako, mtumishi wako mwana wa mjakazi wako; umevifungua vifungo vyangu. Nitakutolea dhabihu ya kushukuru na kulitangaza jina la Bwana. Bado nilishtushwa na kuishi bila mke wangu, na siku zilivyofuata, nilisema, wewe ni Mungu wa ajabu umemchukua mpendo wangu niliyokuwa naye na sasa nakupenda mara ishirini zaidi. Utafanyaje hivyo Baba? Mwaka uliopita umetupatia kila kitu tulichokuomba, lakini kwa nini hukunipa maisha yake? Kisha ikawa kwa ghafla niliweza kumsikia kwa sauti kubwa na ya wazi katika njia nisiyotegemea. Ulimpenda yeye kuliko mimi na daima nimekuwa nikitaka nikutumie. Hapo nikaona aibu, kwa sababu bado ningeweza kukumbuka ile sauti iliyokuwa na nguvu moyoni mwangu wakati nilipokuwa kijana, na nilisema samahani, Bwana nitakuwa na wewe wakati wote, na Els na atazileta nafsi nyingi kwa Yesu kupitia wito Baba Mungu ulionipatia kwa ajili yako. Maisha yangu hayajabaki kuwa yalivyo tena, na hata japo nilimpoteza mke wangu kwa Bwana wangu, miaka bora zaidi ya maisha ilikuwa sasa ndo inaanza. Lakini nilikuwa na moyo mgumu sana. Unajua, tunaweza tukampenda Mungu sana, lakini bado tusiwe na uwezo wa kumtumikia kwa ufanisi. Katika kipindi cha ugumu wa moyo, nilikuwa na hasira sana na ghadhabu kutokana na yale niliyopitia, lakini sikugundua. Mungu alianza kuniponya kwanza na hilo hatafanya hivyo kwa vyovyote mpaka tutagundua matatizo yetu na kuanza kumwomba msaada. Katika mapito yangu, aliruhusu matatizo mengi kunijia ili kwamba niwe tayari kufundishwa kanuni za uponyaji wa ndani wa moyo. Kisha nikamuuliza kwa mara ya kwanza kunionyesha kumbukumbu za maumivu kutokana na mapito ya nyuma ya maisha yangu. Cha kushangaza yalikuwa mengi sana, mengi sana. Kisha nilihitaji kumsamehe mtu mmoja, baada ya mwingine, kwa ajili walivyonikataa na kunijeruhi, hata hawa daima nilifikiri walinijeruhi Niligundua jinsi moyo wangu ulivyokuwa mwovu. Katika kipindi cha mwaka mmoja, ni kipindi ambacho nilisafisha moyo wangu sana, na nisingeweza kufanya hivyo mwenyewe. Wakati nilivyowasamehe watu wengi zaidi, hata Mungu nilivyokuwa na muhukumu kimakosa, pia mara nyingi nikaanza kujisikia nafuu na uafadhali. Hata nikaanza kulala kwa amani pasipo mateso ya kupambana na kupigwa kwenye ndoto. Kisha nilianza kuelewa kwa mara ya kwanza kile Yesu alichomaanisha wakati aliposema, nira yangu ni raini na mzigo wangu ni mwepesi. Na pia nikaanza kuzaa matunda katika kusaidia watu kuja kwa Yesu. Mfome Daudi alilia pia kwa Mungu wakati alivyokutwa na dhambi ya kutisha akaandika Zaburi ya hamsini na moja mstari wa kumi mpaka wa kumi na tatu Ee Mungu, uniumbie moyo safi, uifanye upya roho iliyotulia ndani yangu. Usinitenge na uso wako, wala roho yako Mtakatifu usiniondolee. Unirudishie furaha ya uokovu wako unitegemeze kwa roho ya wepesi. Nitawafundisha wakosaji njia zako na wenye dhambi watarejea kwako. Je, baadhi yenu labda mnajua wimbo huu wa tenzi kutoka kanisa la zamani la Uingereza? Kama mnaojua, twimbe kwa pamoja. Mambo ya kujadili, moja, ningependa niwaombe mzungumze juu ya ushuhuda wangu niliowashirikisha. mbili. Je, baadhi yenu mnahisi Mungu anashughulika nanyi kwa namna hiyo hiyo? Katika miaka michache ya kwanza huduma yangu, tayari nilishapokea baraka mara tatu kutoka kwa marafiki wanaosapoti huduma hii kwa kwa bidii yao ya ya maombi kwangu kwa ajili ya kazi baba aliyonipatia. Ni Zaburi ya 91 ambayo imekuwa maalum sana kwangu, na Mungu alijizirisha kwangu kama ilivyoandikwa hapa. Yeye yuko hivyo hivyo kwa sisi wote, na tunaweza kuona hivyo kwa ubora kama tunamtafuta kwa mioyo yetu yote. Zaburi tisini na moja, mstari wa kwanza, mpaka wa kumi na tatu. Aketiye mahali pasili pake aliye juu atakaa katika uvuli wake Mwenyezi. Nitasema, Bwana ndiye kimbilio langu na ngome yangu, Mungu wangu nitakaye mtumaini. Maana yeye atakuokoa na mtego wa mwindaji na katika tauni iharibuyo kwa manyoya yake atakufunika chini ya mbawa zake utapata kimbilio, uaminifu wake ni ngao na kigao. Utaogopa hofu ya usiku, wala mshale urukao mchana, wala tauni ipitayo gizani, wala uwele uharibuo adhuhuri. Ijapo watu elfu waanguka ubavuni pako, naam kumi elfu mkono wako wa kuume hata hivyo, hautakukaribia wewe, ila kwa macho yako utatazama na kuyaona malipo ya wasio haki. Kwa kuwa wewe Bwana ndiwe kimbilio langu, umemfanya aliye juu kuwa makao yako, mabaya hayatakupata wewe, wala tauni haitaikaribia hema yako. Kwa kuwa atakuagizia malaika zake wakulinde katika njia zako zote, mikononi mwao watakuchukua, usije ukajikwaa mguu wako katika jiwe. Utawakanyaga simba na nyoka, mwana simba na joka utawaseta kwa miguu. Kwa kuwa umekaza kunipenda, nitamokoa na kumweka juu palipo juu, kwa kuwa amenijua jina langu. Ataniita, nami nitamwitikia; nitakuwa pamoja naye tabuni nitamwokoa na kumtukuza, kwa siku nyingi nitamshibisha, nami nitamwonyesha ukovu wangu. Oh, inapendeza sana kuwa kwenye eneo la utulivu kama hili, chini ya ulinzi wa Baba. Usalama, hakuna hofu, amani. Shetani hawezi kutugusa tena. Ninapendekezo linaotokana na uzoefu niliopata zamani kupitia mchungaji wangu wa zama hizo. Alipendekeza kwamba tutasema kwa sauti ya utulivu jina la Yesu kama tunanong'oneza, na mimi mara kwa mara bado nafanya hivyo na napata uzoefu wa ajabu. Tumeumbwa tumsifu Baba yetu na Mungu na tunapo msifu kitu maalumu hutokea katika mioyo yetu. Ngoja tunong'oneze kwa pamoja, sawa? Yesu na tena Yesu. Yesu, Yesu. Yesu. Yesu. Endelea na mnyanyulie mikono yako katika kumwabudu yeye sasa. Yesu, Yesu. Rafiki, huyu ni Mungu wetu wa upendo wa ajabu. Je, unaweza kuona kwamba kwake kila kitu ni kuhusu upendo na kwamba ana kiu sana ya upendo wake mkamilifu kwake ana shauku kwamba tumpende kwa mioyo yetu yote sikiliza sasa mwisho wa zaburi hii ya tisini na moja katika mstari wake wa kumi na nne mungu wetu na baba yetu anaanza yeye mwenyewe kuongea na hiki ndo anachosema kwako na kwangu kwa kuwa amekaza kunipenda, nitamwokoa na kumweka palipo juu. Kwa kuwa amenijua jina langu, ataniita nami, nitamwitikia nitakuwa pamoja naye taabuni, nitamwokoa na kumtukuza. Kwa siku nyingi nitamshibisha, nami nitamwonyesha uokovu wangu. Unajua jinsi Mungu anavyomheshimu mtu ambaye anampenda kwa ukamilifu. Anakuzungushia mikono yake, anaweka mkono wake wa kulia kwenye kifua chako, na anaita kila mtu ambaye anaweza kusikia, huyu ni mwanangu aise, napendezwa naye sana. Alisema hivyo pia kwa mwanawe wa pekee Yesu, wakati alipobatizwa na anatoka kwenye maji tunasoma hili kutoka matayo tatu kumi na sita mpaka kumi na saba naye na yesu alipokwisha kubatizwa mara akapanda kutoka majini natazama mbingu zinamfunukia akamwona roho wa mungu akishuka kama uwa akija juu yake natazama sauti kutoka mbinguni ikisema Huyu ni mwanangu mpendwa wangu ninayependezwa naye. Nimeona hiyo mara nyingi ikitokea wakati watu wakibatizwa na kutoka kwenye maji. Mungu anayatoa mapepo kwa sababu ndivyo alivyosema katika Zaburi hii. Baba yetu anakuwa na furaha sana pale tunapotoa mioyo yetu kwake katika upendo na kujitoa Unaweza kumpenda baba yetu pia sana na kushiriki upendo wake. Atakuweka huru mbali na mateso yanayosababishwa na mapepo katika usingizi. Tafadhali mwombe mungu wako. Tafadhali Baba, nisaidie kukupenda kwa moyo wangu wote. Amen. Sema ombi hili kwa sauti na ataweka upendo huu ndani ya moyo wako. Mungu wako wa mbinguni akubariki. Amen. Mwisho wa somo.