Molded For God's plan, kuumbwa kwa ajili ya kusudi la Mungu. Ushuhuda kutoka kwa mwandishi wa somo hili. Amezaliwa huko Holanzi, lakini anaishi sasa pamoja na familia yake Marekani. Nimeandika historia ya maisha yangu, sio kwa ajili ya kujipamba mwenyewe, ila ni ushuhuda wa jinsi Mungu anavyofanya kazi katika maisha kukamilisha makusudi yake makuu. Utasikia kwamba nilikuwa na majeraha yenye kina ndani ya moyo wangu kwa sababu ya kuwahukumu watu kwa uchungu, na hiyo baadaye ikaunda matatizo mengi ambayo sasa naweza kufahamu na kufundisha vizuri sana somo la uponyaji wa moyo uliojeruhiwa. Shetani alifanikiwa kwa muda mrefu kuendelea kufundisha kuhusu uhitaji wa utakaso katika maisha kutoka makanisani, ili kwamba kwa urahisi kabisa aweze kuwatoa watu mbali na ushirika na Mungu. Sasa Baba Mungu anatumia masomo haya ya Bibilia kwa njia ya sauti kuwasaidia watu kuja karibu na Mungu kwa urahisi zaidi. Lakini kuumbwa na Baba Mungu kwa ajili ya kutumiwa kwa kazi hii, nilipaswa niishi kwa miaka mingi na maumivu ya kina katika moyo wangu. Mungu tayari alishanijua mara tu nilipotungwa mimba tumboni mwa mama yangu, na kabla ya kuzaliwa duniani hapa tayari alishakuwa na kusudi kwa ajili ya maisha yangu. Hivyo ndio jinsi Mungu anavyofanya kazi katika maisha ya watu, kama alivyoweka wazi kwa Yeremia katika Yeremia moja tano mpaka nane: kabla sijakuumba katika tumbo nalikujua, na kabla hujatoka tumboni nalikutakasa Nimekuweka kuwa nabii wa mataifa. Ndipo niliposema ah, Bwana Mungu, tazama, siwezi kusema, maana mimi ni mtoto. Lakini Bwana akaniambia, usiseme mimi ni mtoto, maana utakwenda kwa kila mtu nitakaye kutuma kwake, nawe utasema kila neno nitakalo kuamulu. Usiogope kwa sababu ya hao, maana mimi nipo pamoja nawe, nikuokoe asema Bwana. Hapo chini nimeorodhesha hatua haris katika maisha yangu na napendekeza kwamba utasimamisha baada ya kila kipengele ili kushirikisha mapito yako pia. Moja, kwanza, Mungu aliweka hatua ya maisha yangu kukua kulingana na mpango wake kwa maisha yangu. Mbili. Kisha Mungu aliandaa haiba maalumu ya hisia ndani yangu ili kwamba iweze kupambana haraka na mambo ambayo yanatokea kwa maisha yangu kimakosa, lakini pia hiyo ilinipa hitaji la kupendwa zaidi na shauku ya kupenda sana. Tatu, na wakati huo huo aliumba hali ya kujikinga ndani ya maisha yangu wakati ya kujeruhiwa moyo sana. Fikiria kwamba kujilinda namna hiyo kuna athiri watu wengi kwenye safari zetu za maisha yetu na kuwa moja kati ya historia ya matukio na hawa watu wote pia wapo chini ya uangalizi wa upendo wa Mungu wetu. Nne, kisha alinifungua macho yangu nione kwamba yeye ni Mungu na akanivuta kwa Roho wake hadi nilipomkaribisha katika maisha yangu kama Bwana na Mwokozi. Nafikiria pia matukio haya maisha yaliambatana katika historia hiyo hiyo kama yanavyoathiri watu wengine wote chini ya uangalizi wake. Bado nilikuwa na uchaguzi kumkubali kama Bwana na Mwokozi wangu au kumkataa. Tano, kilichofuata alisafisha moyo wangu mbali na hasira nyingi na uchungu mwingi ambao niliutengeneza kwa sababu ya makosa wakati naviacha vitu ambavyo havijapona, vitu ambavyo anataka kuvitumia kwa ajili ya makusudi yake, kwa hiyo angeweza kunifanya niwe tayari kumtumikia yeye kama anavyotamani. Sita, ndani ya mchakato huu kusudi la maisha yangu lilikuwa linatimizwa na Baba Mungu, angeweza kuumba uzuri katika ulimwengu huu kupitia mimi kwa ajili ya furaha yake. Saba, nafikiri pamoja na ubunifu wa utendaji kazi wake unaoendelea, shetani pia alikuwa yuko bize kuharibu kazi ya Mungu, bado baba Mungu alikamilisha kusudi lake ndani yangu. Muunganiko huu wa vitu hivyo viwili unaonekana kabisa, hauwezi kamwe kuunda kusudi kwa mwanadamu Haswa pale kila mtu atakuwa na uhuru wa uchaguzi wa kumpokea Mungu wetu na mtoto wake au kumkataa. Bado huangalia maisha yangu ya nyuma na kuangalia uongozi wa utendaji wa Mungu katika maisha yangu leo. Kama natumika kwa ajili ya utukufu wake, sina uchaguzi, lakini nakiri kwamba yeye ndiye anayefanya haya yote kupitia mimi na nikagundua kwamba Bibilia, neno la Mungu lililovuviwa pia linapatana sana na somo hili. Sikiliza mtume Paulo katika maneno ya ajabu yafuatayo katika Warumi 28 mpaka 30: nasi twajua ya kuwa katika mambo yote Mungu hufanya kazi pamoja na mema, yaani, wale wampendao katika kuwapatia mema yaani, wale walioitwa kwa kusudi lake. Maana wale aliowajua tangu asili aliwachagua tangu asili wafananishwe na mfano wa mwana wake, ili yeye awe mzaliwa wa kwanza miongoni mwa ndugu wengi. Na wale aliowachagua tangu asili, hao akawaita; na wale aliowaita hao akawahesabia haki na wale aliohesabia haki hao akawatukuza. Kwa hiyo naweza kufikiri kwamba nimemchagua Mungu, lakini kitu cha kuchangaza ni kwamba tayari alishanichagua na alijua kwamba nitataka kuja kwake, kumpenda na kumtumikia kisha naweza kuona uharisia wa uzuli wa Mungu ambaye ni mwenye nguvu kabisa, anajua yote, yupo kila mahali, mwenye hekima yote na ana upendo wote. Na napiga magoti, nalala kifudifudi, nafunika uso wangu na mwabudu yeye katika utukufu na heshima. sasa naanza kuelewa kwa nini neno la Mungu linamwita yeye mwenye nguvu zote, anajua yote, yupo kila mahali kwa wakati mmoja. Ndiyo, kama anaweza kufanya yote yaliyotajwa juu, kwa uhakika anaweza kuumba ulimwengu huu wote kwa ajili ya furaha yake. Pia naweza kuona jinsi nilivyotajili sasa kama Paulo alivyoandika katika sura hiyo ya nane kwa mistari ifuatayo Warumi nane, thelathini na moja, mpaka thelathini na mbili. Basi tuseme nini juu ya hayo? Mungu akiwa upande wetu, ni nani aliye juu yetu? Yeye asiyemwachilia mwana wake mwenyewe bali alimtoa kwa ajili yetu sisi sote atakosaje, kutukirimia na mambo yote pamoja naye? Mimi ni mtoto wa nne katika familia ya watoto sita. Wazazi wangu walikuwa wacha Mungu, walikuwa wanatusomea bibilia kila baada ya mlo, kwa sababu ya chakula cha kiroho kwa roho zetu ni muhimu kwa maisha yetu kama ilivyo chakula kwa ajili ya mwili wetu. Pia walitufundisha kuomba. Kilichojeruhi moyo wangu ni kwamba mama yangu alikuwa hanyonyeshi watoto wake na kuwapakata au kuwabusu, kuwalisha au hata kuwabembeleza kitandani usiku. Mimi ni mtu mwenye moyo wa upole ambaye daima nilitaka kuwa karibu na Mungu lakini nilijeruhiwa sana moyo wangu kwa kumuhukumu mama yangu kwa kuto kunionyesha upendo niliouhitaji utotoni, na nikawa mtu aliyeumizwa sana kama wazazi wangu walivyokuwa. Je, hiyo siyo kweli? Tunakuwa vile tulivyohukumu wengine kwa uchungu. Tatizo langu kubwa katika maisha, daima niliwahukumu watu kwa uchungu na kwa asila pale waliponikosea. Kwa hiyo nilifanya kama mtoto mdogo zaidi, ikaniharibu mwenyewe kuliko kuharibu watu niliowahukumu. Yafuatayo hapa ni baadhi ya makosa ambayo yalinijia katika miaka michache ya kwanza ya maisha yangu, au nilifikiria au, kuhisi kukosewa1 wazazi wangu hukalipiana2 kutokuhisi kupendwa wakati nilihisi kwamba nina haki ya kupendwa. Tatu, mwaka wa kwanza wa maisha yangu siku nzima niliachwa peke yangu kwenye kitanda changu cha kitoto. Nilipokuwa na miaka mitatu nilikuwa natunzwa na, na mfanyakazi badala ya mama yangu, lakini aliondoka kwenye familia yetu na kuniacha kwenye hali mbaya. Mpaka sasa naweza kuhisi nafsi yangu imefungwa kwa msichana yule, kwa sasa ni mzee. Tano, nimehisi kwamba kila mvulana mjini alinichukia na anataka kupigana na mimi, kwa hiyo Nilipigana nao Sita, nilikuwa naenda kulala kitandani mwenyewe, kulikuwa hakuna mtu wa kunisindikiza ndani. Saba, nilitekwa na hofu za mapepo yaliyojificha kwenye chumba changu cha kulala. Nane, kaka yangu hajacheza na mimi vya kutosha. Tisa, vita vilianza kabla sijafikisha umri wa miaka miwili, na jeshi la kigeni lichukua nchi yetu, walinyanyasa watu wetu, waliua wengi na kuwatumikisha. Sijui ni aina gani ya makovu yaliyobakia kwenye nafsi yangu, na inawezekana kuwa na baadhi yao sitayakumbuka, kwa maana nilikuwa kijana mdogo sana. Ni kitu cha kushangaza jinsi upendo na asila yakina vinaweza kuonekana ndani yangu. Karibia maisha yangu yote nilimhitaji Mwokozi. Inanifanya nifikirie sasa yale Paulo aliyoandika katika Warumi 7:21 mpaka 25. Warumi saba, ishirini na moja, mpaka ishirini na tano. Basi nimeona sheria hii ya kuwa kwangu mimi, nitakaye kutenda lilo jema, lipo lilo baya. Kwa maana naifurahiya sheria ya Mungu kwa utu wa ndani, lakini katika viungo vyangu naona sheria iliyo mbali inapiga vita na ile sheria ya akili zangu, na kunifanya mateka ya ile sheria ya dhambi iliyo katika viungo vyangu. Ole wangu, maskini mimi! Ni nani atakeniokoa na mwili huu wa mauti? Namshukuru Mungu kwa Yesu Kristo Bwana wetu. Basi kwa hiyo mimi mwenyewe kwa akili zangu naitumikia sheria ya Mungu, bali kwa mwili wangu sheria ya dhambi. Ni vyema niseme kwamba Sikuwa najua asila niliyokuwa nayo ndani yangu mpaka baada ya Mungu kuviondoa. Baada ya muda mchache, sifikiri kwamba ningeweza kubeba maumivu hayo yote kama angesafisha yote kwa mara moja. Ni vizuri kwamba yeye ni Mungu mpole na mwema, pia ni baba. Maswali ya kujadili. Moja, Je, umepitia baadhi ya matatizo kama hayo yaliyoniasili mimi ulipokuwa mtoto mdogo? Mbili, Je, umehukumu sana utotoni? Je, unazikumbuka baadhi ya hukumu hizo na unaweza kuwashirikisha wengine? Tatu, kwa kawaida wababa ni wabaya zaidi kukosea hisia za watoto na hiyo ndio sababu kwenye baadhi ya maeneo kwenye Agano Jipya mitume wanawaonya wababa. Wakati mwingine mama mtawala, kwa vyovyote, pia anaweza akaleta uharibifu mkubwa. Je, ni nani aliyekujeruhi sana? Nne, je, kwenye familia yako kulikuwa na mazingira yaliyokuumiza? Tafadhali shirikisha kuhusiana na hilo. Tano, je, nchi yako ilishawahi kuwa na vita na ikasababisha hali ya maumivu ndani yako? Sita, je, unahisi kuna vitu ndani yako ambavyo vinakuzuia kufanya uyatakayo? Saba, Je, kuna baadhi ya vitu ndani yako kwa sababu ulimuhukumu mtu kwa kukufanyia mabaya? Nane, Je baadhi ya shauku mbaya za kutokusamehe watu waliokuumiza bado zinafanya kazi ndani yako? Tisa. Je, si ya kustaajabisha jinsi tunavyokuwa kama wazazi wetu kwa sababu tunawahukumu makosa yao? Kumi, unaweza kuona jinsi ilivyo ngumu kujihisi vizuri wewe mwenyewe ikiwa bado unawaonea uchungu wazazi wako. Kumi na moja. Si uzuri jinsi sisi sote tulivyojaribu kuhukumu wengine wakati kiukweli ilipaswa tuwe na rehema juu yao kwa sababu wametumiza kutokana na majeraha walionayo mioyoni mwao yaliyotengenezwa kwa kuhukumu wazazi wao au watu wengine nane. Mara nyingi nafikiria siku hizi za Mika sita, Mika sita nane e mwanadamu yeye amekuonyesha yaliyo mema, na Bwana anataka nini kwako, ila kutenda haki na kupenda rehema na kwenda kwa unyenyekevu na Mungu wako. Ukweli ni kwamba sote, mke wangu na mimi, tulikuwa na majeraha mioyoni mwetu. Maisha ya ndoa kwetu hayakuwa rahisi kwa miaka mingi Baba Mungu alitupa neema kubwa, kwa sababu tulikuwa na shauku ya kujifunza kutii neno lake katika maisha yetu ya kila siku kadri ya uelewa wetu na uwezo. Ni kwa sababu tu ya huko kujitoa kwa Mungu ndiyo maana ndoa yetu iliweza kudumu na kuweza kukua katika uhusiano wenye kina kwa miaka mingi. Kupendana kwa kweli peke yake kusingeweza kufanya haya yote, ila ni neema ya Mungu. Swali la kujadili: Je, umegundua jinsi Mungu alivyombariki mke wangu na kujitoa kwangu kwake, ukuaji wa karibu zaidi naye? Mungu anaheshimu shauku zetu za kumheshimu yeye kwa kufanya ndoa zetu zisidumu tu, lakini pia ziweze kuwa sababu ya ukuaji wetu katika yeye. Kwa vyovyote, ni huzuni sana kwamba watoto wangu wenyewe wakati wa ukuaji wao walijikuta pia mara nyingi wakijeruhiwa kwa kumuhukumu baba yao wakati mwenyewe tena aliishi kwa hasira. Hivyo ndivyo dhambi ya kizazi inavyorithishwa kutoka kwa wababa kwenda kwa watoto wao katika kizazi cha tatu mpaka cha nne cha wale wamchukiao Mungu. Imeniumiza kila mara wakati namuona mtoto wangu mkubwa akiwa na baadhi ya matokeo yaliyoasababishwa na kuumizwa kwa sababu ya moyo wangu uliojeruhiwa na kila mara naomba kwa Baba awaponye majeraha yao. Warumi 2:1 inasema: kwa hiyo wewe mtu uwaye yote uhukumuye, huna udhuru, kwa maana katika hayo umuhukumuyo mwingine, wajihukumu mwenyewe kuwa na hatia kwa maana wewe uhukumuye unafanya yale yale. Swali la kujadili: Je, unaweza kutambua kwamba dhambi ya wazazi wako imekusababishia kutenda dhambi ile ile, kwa sababu una wahukumu wengine, na unaweza kuiona kwa watoto wako ukiwa mtu mzima? Nilikuwa mtu mgomvi. Nilimpenda Mungu kwa moyo wangu wote, lakini wakati huo huo kulikuwa na sehemu inayotawaliwa na Ibilisi. Kwa msemo wa kiroho, mapepo yanaishi ndani ya sehemu ambazo mtu yeyote ameshikilia uchungu na kuhukumu. Bado nilikuwa na wajumbe wa shetani waliobaki ndani yangu, naamini hivyo. Hakuna yeyote miongoni mwetu atakayekuwa mkamilifu kwenye upande huu wa kifo, lakini Mungu alinifanyia utakaso wa kutosha, ili kwamba sasa aweze kunitumia. Je, labda Mungu alisubilia ni nimwombe anifanyia utakaso wa moyoni, ili kwamba aweze kunitumia sasa na hapa Afrika na kwamba angeweza kunisamehe zaidi ili pia niweze kumpenda yeye zaidi. Anajua lakini, bwana wetu hufanya kazi kwa jinsi hiyo. Katika Luka 7:47 mpaka 48, Yesu anasema kwa ajili ya hayo na kuambia amesamewa zambi zake ambazo ni nyingi kwa kuwa apendaye sana; lakini amesamehewa kidogo, huyo hupenda kidogo. Kisha alimwambia mwanamke, umesamehewa dhambi zako. Katika kipindi cha miaka hii ya ukuaji ya watoto ndani ya familia yangu sikutafuta msaada, kwa kutokujua kama na uhitaji na kwamba unapatikana na unapatikana tu kutoka kwa mungu naweza kusema hili zaidi na kwa uaminifu sasa sikumtafuta mungu kwa moyo wangu wote kama hakuna mtu anayemtafuta paulo ameandika katika warumi tatu kumi mpaka kumi na mbili kama ilivyoandikwa ya kwamba hakuna mwenye haki hata mmoja hakuna afahamuye, hakuna mtafutaye Mungu. Wote wamepotoka, wameoza wote pia, hakuna mtenda mema, la hata mmoja. Lakini Mungu alikuwa na kusudi kwa ajili yangu, na kwa hiyo lilikuwa linaenda kutokea kwa wakati wake aliokusudia. Uponyaji huu wa moyo wangu unanikumbusha maeneo ya maisha yangu ambayo sijayafanyia kazi baada ya mke wangu kurudi kuwa na bwana Wetu. Lakini Mungu alinihakikishia kwamba upendo wangu kwake hautapoa. Hata hivyo, moyo wangu bado ungebaki kuwa na majeraha kwa muda mrefu. Nakumbuka kwenda Marekani na mke wangu pamoja na watoto mnamo wa mwaka elfu moja mia tisa sina tisa ili kupata uzoefu wa kufanya biashara huko. Ilikuwa uzoefu uliofanya mke wangu na mimi kuanza kugundua kwamba tumeacha familia uhorans kama vile Mungu alivyomwita Ibrahimu kutoka Padan Aram kuiacha familia yake ili kwamba aweze kwenda kuwa karibu na Mungu wake na kujifunza kumsikia kwa ubora zaidi katika ukimya na kujitenga na familia yenye ushawishi usio na afya. Marekani, tuliongozwa kwenye kanisa la mchungaji na mama mchungaji wazuri sana, wakwe wa mwanzilishi wa Youth with a Mission, shirika la vijana na utume. Nakumbuka jinsi Mungu alivyoendelea kunionyesha upendo wake kwa kila tukio lililotokea. Alinigusa mwili wangu katika njia za kimiujiza. Moja, mara aliponinong'oneza kwenye sikio langu, je, kama naweza kuleta maji kutoka mwambani kwa ajili ya Israeli, kisha ufikirii kwamba siwezi kukuponya tatizo dogo la mgongo? Ghafla mgongo wangu ukanyooka na kupona kabisa. Mbili, katika tukio lingine nilitakiwa kumtii Mungu, lakini sijaelewa mapenzi yake. Kwa hiyo usiku wa manane nikapiga magoti sebuleni na kumwambia Mungu kufanya kitu kisichowezekana kuthibitisha mapenzi yake nilimwomba kwamba aniponya asubuhi, ugonjwa wa pumu ambao ulikuwa unaongezeka sana, na nilikuwa na hali mbaya karibia wiki nzima. Masaa matatu baadaye usiku ule niliamka nikiwa nimepona kabisa, na sikuamini. Lakini baada ya siku nzima, baada ya kazi ngumu, nikawa bado nimepona na kupumzika, nikajua kwa jinsi gani Mungu ananipenda. Tatu, nisingeweza kufikiria siku zangu za usoni pasipokuwa na mke wangu Elis pale tuliposikia kwamba angeweza kuishi miezi mitatu tu, na nililia usiku ule kwa ajili ya uponyaji wake. Yesu, unapaswa uje, kama uwezi kuja jiweke kwa mtu mwingine na ufanye kuja kumwekea mke wangu mkono na atapona. Usiku uliofuata mchungaji wetu na baraza lake la kanisa walikuja kwa ajili ya maombi na wakamwabudu Mungu kwa nyimbo nyingi, kisha mchungaji akamwombea, na mimi nikaweka mkono juu ya bandeji kubwa juu ya kichwa cha mke wangu. Ghafla nikasikia nguvu ikitoka kwenye mkono wangu. Kilikuwa kitu kikubwa sijawahi kukiona kabla, na nikafikiria kwamba ni mawazo tu, lakini baadaye, niliporudi nyumbani usiku mmoja wa saa tano, kijana wangu mdogo akainuka kutoka kitandani na kuja kuniambia baba Mungu ameniambia nikupe neno lenye maneno matatu na sielewi na ni afuatayo: Yesu amekuja. Kisha nikalia. Siku mbili baadaye, mke wangu aliniambia jinsi alivyomwona Yesu kama mwanaume aliyekuwa na vazi jeupe na mwanga mkali sana aliyesimama pembeni yangu usiku ule tulipokuwa tunamwombea. Kwa miezi minne alikuwa na afya na furaha na akaishi kwa miezi kumi kamili. Baada ya kifo cha mke wangu nilimwambia Baba, Mungu wewe ni Mungu wa ajabu. Umemchukua mpendwa wangu niliyokuwa naye na sasa nakupenda Maraishirini zaidi. utafanyaje hivyo, Baba? Mwaka uliopita umetupatia kila tulichokuomba, lakini kwa nini hukunipatia maisha yake? Kisha ikawa kwa gafula niliweza kusikia kwa sauti kubwa na ya wazi kwa njia sikutegemea, ulimpenda yeye kuliko mimi na daima nimekuwa nikitaka nikutumie. Hapo nikaona aibu, kwa sababu bado ningeweza kukumbuka ile sauti iliyokuwa na nguvu moyoni mwangu wakati nilivyokuwa kijana, na nilisema samani, Bwana nitakuwa na wewe wakati wote, na Elis, jina la mke wangu, nusu ya nafsi ambazo nitazileta kwenye kiti cha enzi cha Mungu zitakuwa kwa ajili yako. Kuanzia wakati huo nilianza kula neno la Mungu kama lilikuwa ndicho chakula tu nilichokihitaji. Nilitakiwa niwe tayari kwa ajili ya kumtumikia yeye. Maswali ya kujadili. Moja. Je, Unaweza kuona jinsi Mungu alitumia maisha yangu yote kwa kuniweka tayari kwa ajili ya makusudi yake na kunitumia leo? Mbili. Je, unaweza kuona jinsi gani Mungu anakuandaa wewe leo? Sasa muulize ni nini angependa ufanye kwa ajili yake? Mwisho wa somo.