God's gifts to the church. Karama za Mungu kwa kanisa. Masomo yaliyomo katika Biblia kwa njia ya sauti yaliundwa kwa ajili ya kusikilizwa katika vikundi. Kwa muda imejulikana kama makanisa madogo ya nyumbani ya watu 15 au zaidi ili kwamba muweze kuwa wanaume na wanawake wa Mungu waliokomaa. Mjue moyo wa Baba yenu wa mbinguni. Katika somo hili tutaona jinsi Mungu Baba anavyofanya hiyo itokee. Tunasoma katika Yeremia 1:5, kabla sijakuumba katika tumbo nalikujua, na kabla hujatoka tumboni nalikutakasa, nimekuweka kuwa nabii wa mataifa. Mungu anaongea hii kwa nabii Yeremia. Mungu anaongea namna hii kwa nabii Yeremia. Lakini kwetu itamaanisha kwamba Mungu ana mpango kwa maisha ya kila mmoja wetu. Hiyo inamfanya kila mmoja wetu kuwa sawa na muhimu kwa Mungu wetu, maalumu wa kipekee. Sisi sote kwa pamoja tunahitaji kumsaidia kufanya ufalme utawale na kujaza dunia. Anatamani ufalme huu uujaze moyo wako, kikundi chako, au kanisa lako la nyumbani, katika eneo ambalo Baba yako wa mbinguni amekuweka kwa sasa na kwamba ufalme wake ujaze Afrika yote na ulimwingu huu wote. Kwa hiyo ana mpango maalum kwa kile anachotaka afanye kupitia kila mmoja wenu kama ulivyo. Maswali ya kujadili. Moja. Je, sasa uko tayari kumwambia ndugu yako mwanajumuiya mwenzako, Nataka na niko tayari kutafuta kile ambacho baba Mungu anataka nikifanya kwa ajili yake. Mbili. Je, uko tayari kutafuta mpango wako kwa kujifunza na kusikiliza Mungu anapoongea na moyo wako au roho yako? Tatu. Je, ndugu zako wanaweza kukusaidia kumsikia Mungu kwa ubora? Nne. Je, utagundua kwa haraka kama utazitumia karama ambazo Mungu aliwapatia kwanza baadhi ya ndugu zako? Ndiyo. Mungu amekupatia wewe pia karama ili kwamba uweze kufanya kile ambacho amekupangia maalumu, kwa kila mmoja katika maisha yenu. Unajua, ufikiri kwamba ikiwa ana mpango maalumu kwa ajili yako, atakupa vitendea kazi unavyovihitaji ili uweze kuthibitisha mpango huo. Yeye ni baba mwenye hekima na haki. Dhana hizo anazokupatia Biblia inaziita karama. Hata hivyo, ni halisi, zinafanya kazi. Je, hiyo si nyongeza ya yale tuliyomaliza kuongelea kwamba sisi ni wathamani sana kwake, lakini pia ni wathamani kwa wengine? Tunasoma Warumi 12:4 mpaka 8. Kwa kuwa kama vile katika mwili mmoja tuna viungo vingi, wala viungo vyote havitendi kazi moja, vivyo hivyo na sisi tulio wengi tu mwili mmoja katika Kristo, na viungo kila mmoja kwa mwenzake. Basi kwa kuwa tuna karama zilizo mbalimbali kwa kadri ya neema mliopewa, ikiwa unabii, tutoe unabii kwa kadri ya imani, ikiwa huduma, tuwemo katika huduma yetu, mwenye kufundisha, katika kufundisha mwenye kuonya katika kuonya kwake, mwenye kukirimu kwa moyo mweupe, mwenye kusimamia kwa bidii, mwenye kurehemu kwa furaha. Nawapatia tena orodha ya karama kwa maana nyingine. Tafadhali sikiliza kwa makini, kwa sababu haya yatakuja kwenye maswali ya kujadili yanayofuata. Moja, karama ya unabii kumwambia mtu fulani kile Mungu anachotaka umwambie yule mtu. Mbili, karama ya kufundisha. Tatu, karama ya kuinua watu kiroho, kufariji kutia moyo. Nne, karama ya utoaji, moyo unaotaka kutoa daima. Tano, karama ya uongozi. Sita, karama ya rehema, moyo unaopenda kuonyesha rehema. Maswali ya kujadili. Moja, je, uko tayari kumshirikisha mwenzako sasa hivi kile ambacho unafikiri uko vizuri katika hicho, kalama gani uliopokea? Mbili. Je, uko tayari kuanza kutumia karama hizo katika jumuiya yako. Oroza ya watu ambao Mungu amelipatia kanisa wenye karama na wito maalumu wa 28 mpaka 12:28-31. Na Mungu ameweka wengine katika kanisa, wa kwanza mitume, wa pili manabii, wa tatu walimu, kisha miujiza, kisha karama za kuponya wagonjwa, na masaidiano na maongozi na aina za lugha. Je, wote ni mitume? Wote ni manabii? Wote ni walimu? Wote wanatenda miujiza wote wana karama za kuponya wagonjwa, wote wananena kwa lugha, wote wafasiri? Takeni sana karama zilizokuu. Hata hivyo, nawaonyesha njia iliyo bora. Ndugu zangu, nataka niwashirikishe kwa nini nafanya kazi kwa ajili ya Bwana miongoni mwenu hapa Afrika. Si kitu ambacho nilihisi kinaweza kuwa kizuri na kwamba nilipenda kukifanya, lakini ni kwa sababu Mungu aliniita kabisa na kwa wazi kwamba siwezi kufanya jambo lingine isipokuwa kumfuata yeye wakati ananiongoza, na katika namna ambayo ameniita, pia hajaacha nafasi moyoni mwangu ya kunifanya niwe na kiburi. kuna nguvu nyingi sana katika kujua kwamba umetumwa kama inavyosema katika Warumi 10:14 mpaka 15: basi wamwiteje yeye wasiyemwamini? Tena wamwaminije yeye wasiyemsikia? Tena wamsikieje pasipo mhubiri? tena wahubirije? Wasipoperekwa kama ilivyoandikwa, ni mizuri kama nini miguu yao wahubirio habari njema. Mungu aliniita miezi kumi baada ya mke wangu kwenda nyumbani kwa Baba. Alifariki kwa sababu ya kansa ya ubongo alilala ghafla akapooza upande wote wa kulia. Siku iliyofuata tukagundua kwamba ana ugonjwa wa kansa ya ubongo. Ikawa sisi sote wawili tukapata mshtuko mkubwa. Kupitia hiyo ilitufanya tumlilie Mungu kwa kiwango ambacho hatujawahi kulia, na unajua ilikuwa ni wakati ule Mungu alikuja na kusimama pembeni yetu kwa huzuni ni kama alikuwa anahuzunika pamoja nasi. Zaburi ya 116 mstari wa 15 inasema, inapendeza sana ina samani machoni pa Bwana maiti ya mcha Mungu. Na katika mshtuko huo mkubwa, mwisho tukamlilia Mungu kwa mioyo yetu yote, na ndipo tuliziona ahadi za baba katika Yeremia 29 kumi na moja zinakuwa harisi. Maana nayajua mawazo nayo wazia ninyi, asema Bwana, ni mawazo ya amani, wala siya mabaya, kuwapa ninyi tumaini siku zenu za mwisho. Na kama mtoto mdogo, mara nyingi nilihisi ukame na upweke na hiyo iliunda uchungu na majeraha ndani ya moyo wangu. Nilipaswa nihisi kwamba napaswa kupendwa na pia kuhisi kwamba nisingepata shida ya kupata upendo wa kunitoshereza. Kwa sababu ya hiyo, nisingeweza kubeba upweke wangu. Wakati nilipoachwa peke yangu, nilikuwa na wakati mgumu. Na katika aina hiyo ya mazingira ya mshtuko mtu atamlilia Mungu kwa moyo wake wote, na Baba Mungu atasikia haswa, atamsikia kila mmoja wetu. Alikuja karibu yangu sana na akawa mfariji, alikuja karibu yangu sana na akawa mfariji wangu wa pekee. Miezi kumi baada ya mke wangu kufariki nilipokea jumbe nne za kinabii kutoka kwa watu nisiowajua kwa muda usiopungua siku tatu, na sikuwaomba wanitabirie, lakini badala yake ilionekana kwamba walisukumwa sana kuongea na mimi. Jumbe zote za kinabii zilikuwa na msingi wa mazingira yanayofanana, kwamba nitakuwa baba kwa vijana wengi ambao hawana baba. Unabii watatu na wanne ulikuwa na ufafanuzi wa kutosha na ninapenda niwashirikishe unabii watatu, kama ulivyokuwa mfupi ila kwa kueleweka. Unabii huo ulitimizwa kwangu kama ulivyotolewa, kwamba niko kwenye mshangao wa usikivu maalumu ambao Mungu alinipatia ni upendeleo wa kipekee aliyokuwa nao kwangu, amesamee dhambi zangu nyingi na kisha akaniita kwa njia ya ajabu sana ya wazi hivyo. Nampenda yeye sasa na kufuata mwongozo wake kwa gharama yoyote. Mungu anatafuta watu ambao wapo tayari kumtolea yote. Yesu aliwaambia hivi wanafunzi wake kwa njia hii Mathayo 16, 24 mpaka 26. Wakati huo Yesu aliwaambia wanafunzi wake, mtu yeyote akitaka kunifuata, na ajikane mwenyewe, ajitwike msalaba wake, anifuate. Kwa kuwa mtu atakaye kuiokoa nafsi yake ataipoteza, na mtu atakayepoteza nafsi yake kwa ajili yangu ataiona. Kwani atafaidiwa nini mtu akiupata ulimwengu wote na kupata hasara ya nafsi yake au mtu atatoa nini badala ya nafsi yake? Unabii wa tatu ni huu hapa, kama ulivyotolewa kwangu. Naamini kwamba sio tu kwamba siku yako inakuja, lakini siku inakuja ambapo matarajio ya moyo wako yanaenda kukutosheleza, pale ambapo kulikuwa na huo mfadhaiko, na hata pale akili yako ilipokuambia haiwezekani. Kutakuwa na nyakati na pale utakapomsikia Roho Mtakatifu akisema, mimi niko Mungu wa yasiyowezekana na yupo tayari kutenda kazi kwa niaba yako na kufanya kile ambacho kisichowezekana kwako, kisichowezekana kwako, kufanya kisichowezekana, kukifikia kisichowezekana kujikomboa mwenyewe katika mazingira hayo, kinawezekana kabisa, na kitaenda kukomboa chochote ambacho ni mali yake ndani yako. Sasa alivyokuwa anakuboresha, kuna sehemu ndani yako ambazo hazitokani na yeye, na imekuwa ni maumivu, lakini huu ni mchakato kila mtu anapaswa kupitia ili kwamba aweze kutimiliza kusudi la Mungu juu yake. Kwa hiyo wewe hauko tofauti na mtu yeyote. Unajua, kuna mambo mengi ndani ya moyo wako ambayo umekuwa ukishughulika nayo kwa muda mrefu. Mambo mengine ni mazuri ambayo unahitaji kuendelea nayo, ndiyo. Kuna vitu vingi vizuri, vitu vizuri Neno lingine nalisikia kwa ajili yako mala tu ulipopata mapito yote uliopitia na kujaribu kutafakari kwenye moyo wako, ili kwamba uweze kuwa na amani kwenye moyo wako, hakukuwepo na ugomvi wowote, na kushangaa kwamba unaenda kuwa mfano wa kuigwa kwa watu wengi, vijana wengi, na vijana wengi, vijana wengi, vijana wengi, vijana wengi. Labda sasa ni wachache, lakini hailinganishwi na familia kubwa ambayo unaenda kuwa nayo siku moja, na ka inaenda kuwa kubwa, nzuri sana, inaenda kuwa nzuri sana, na utakuwa na yote wanayohitaji, siyo wanayotaka. Je, unaweza kuona jinsi inashangaza? kujikuta sasa nipo na wewe hapa Afrika. Ni heshima kwangu kukusaidia kuja karibu na Mungu na baba yetu. Nimewapatia ushuhuda huu wa maisha yangu mwenyewe kwa sababu inaonyesha wazi wazi sana jinsi Mungu alivyochagua manabii kuongea na mimi kwa wazi sana na kwa usahihi tunahitajiana katika jumuiya makanisa madogo ya nyumbani au shirika. Sasa tunaenda kuwa na maswali tena machache ya kujadili, lakini kwanza narudia oroza ya pili ya karama. Sikiliza vizuri, Mungu ametupatia mwili wa Kristo, yaani kanisa, mitume, manabii, walimu waliopakwa mafuta kufanya miujiza, watu waliopewa karama za uponyaji, watu wenye karama za kusaidia, watawala, waratibu, wanenaji wa rugha ya kiroho. Maswali ya kujadili: moja. Je, uko tayari kushirikishana sasa ukiwa umepokea moja eneo lolote ya huduma hizo kutoka kwa Bwana? Mbili, upo tayari kuanza kutumia karama hizo katika jumuiya yako? Nahitimisha somo hili kwa nukuu chache kutoka kwenye Biblia. Wakorinto wa kwanza 14:1-5. Utafuteni upendo na kutaka sana karama za rohoni lakini zaidi kwamba mpate kuhutubu. Maana yeye anenaye kwa lugha hasemi na watu, bali husema na Mungu. Maana yeye anenaye kwa lugha hasemi na watu, bali husema na Mungu, maana hakuna asikiaye; lakini anena mambo ya siri katika roho yake. Bali yeye ahutubuye asema na watu maneno ya kuwajenga na kuwafariji na kuwatiya moyo. Yeye anenaye kwa lugha hujijenga nafsi yake bali autubuye ulijenga kanisa. Nami nataka ninyi nyote mnene kwa rugha, lakini zaidi sana mpate kuutubu. Maana yeye autubuye ni mkuu kuliko yeye anenaye kwa rugha, isipokuwa afasiri, ili kusudi kanisa lipate kujengwa. Kutabili kunaweza kumaanisha kufunua matukio ya siku za usoni, lakini kwa kawaida inamaanisha kufundisha neno la Mungu. Wakorintho wa kwanza 14:12, Vivyo hivyo na ninyi, kwa kuwa mnatamani sana kuwa watu wenye karama za roho, takeni kwamba mzidi sana kuwa nazo, ili kulijenga kanisa. Waefeso 4:8 mpaka 16, Hivyo husema alipopaa juu aliteka mateka akawapa wanadamu vipawa. Basi neno hilo alipaa, maana yake nini kama siyo kusema kwamba yeye naye alishuka mpaka pande zilizo chini za nchi? Naye aliyeshuka ndiye yeye aliyepaa juu sana kupita mbingu zote, ili avijaze vitu vyote. Naye alitoa wengine kuwa mitume na wengine kuwa manabii na wengine kuwa wainjilisti na wengine kuwa wachungaji na walimu, kwa kusudi la kuwakamilisha watakatifu, hata kazi ya huduma itendeke, hata mwili wa Kristo ujengwe, hata na sisi sote tutakapoufikia umoja wa imani na kumfahamu sana mwana wa Mungu, hata kuwa mtu mkamilifu, hata kufika kwenye cheo cha kimo cha utimilifu wa Kristo ili tusiwe tena watoto wachanga tukitupwa huku na huku na kuchukuliwa na kila upepo wa elimu kwa hila ya watu, kwa ujanja, tukizifuata njia za udanganyifu. Lakini tuishike kweli katika upendo na kukua hata tumfikie yeye katika yote, yeye aliye kichwa, Kristo. Katika yeye mwili wote ukiungamanishwa na kushikanishwa kwa msaada wa kila kiungo kwa kadri ya utendaji wa kila sehemu moja moja huukuza mwili upate kujijenga wenyewe katika upendo. Warumi kumi na moja ishirini na tisa. Kwa sababu karama za Mungu hazina majuto wala mwito wake Baba wa mbinguni, tunapenda kukushukuru sana sana kwa sababu wewe ni mwema kwenye maisha yetu. Asante kwa sababu umetukusudia mema na unatuwazia mema. Asante kwa kutupatia karama hizi zote kwa ajili ya mwili wako ili tupate kujengwa na kukua hata tufikie utimilifu wa kukufahamu wewe, sana Mungu wetu, tunaomba karama hizi zikapate kutenda kazi sasa, ili kujenga ufalme wako hapa duniani. Hatimaye, Mungu wetu, upokee sifa na utukufu, tena tunakupa wewe sifa na heshima katika jina la Yesu Kristo tunaomba na kushukuru, Amen. Mwisho wa somo hili.