Barua ya kwanza ya Petro. Petro wa kwanza sura ya kwanza. Barua hii inatoka kwangu mimi Petro, mtume wa Yesu Kristo. Ninawaandikia ninyi mliochaguliwa na Mungu na ambao mlisambazwa na mnaoishi kama wakimbizi kule Ponto, Galatia, Kapadokia, Azia na Bitinia. Mungu Baba aliwachagua ninyi tangu mbele kufuatana na mpango wake na kufanywa watakatifu na Roho mpate kumtii Yesu Kristo na kusafishwa kwa damu yake. Ninawatakia neema na amani kwa wingi. Tumsifu Mungu Baba ya Bwana wetu Yesu Kristo! Kwa huruma yake kubwa ametupatia uzima mpya kwa njia ya kumfufua Yesu Kristo, na kwa hiyo tumepata tumaini lenye uzima na hivyo tutapata baraka zile ambazo Mungu aliwawekea watu wake. Baraka zisizoweza kuoza wala kuchafuka wala kupunguka. Nazo zinawekewa akiba kwa ajili yenu mbinguni. Ninyi ambao kwa imani munalindwa salama kwa nguvu za Mungu kwa ajili ya ukovu ambao uko tayari kufunuliwa kwa mwisho wa nyakati. Katika mambo hayo yote, mshangilie kwa furaha ijapokuwa inawapasa sasa kuhuzunika kwa wakati kidogo kwa ajili ya majaribu ya namna mbalimbali. Majaribu hayo ni kwa ajili ya kupima imani yenu. Dhahabu ni kitu kinachoharibika, lakini ingawa vile inapimwa kwa njia ya kuchomwa ndani ya moto. Hivi vile vile imani yenu inayokuwa ya bei kali kuliko dhahabu inapaswa kupimwa kusudi ijulikane kuwa ya kweli. Na kwa sababu hii mtapata sifa, utukufu na heshima wakati Yesu Kristo atakapotokea. Ninyi munampenda ijapokuwa hamjamuona, na munamwamini ijapokuwa sasa hammuoni, na zaidi ya ile munashangilia kwa furaha isiyoweza kuelezwa inayojaa utukufu, kwa maana munapokea shabaha ya imani yenu, ni kusema okovu wa roho zenu. Manabii walifanya uchunguzi na upelelezi juu ya okovu ule, nao walitabiri juu ya zawadi ambayo ninyi mungepewa. Roho wa Kristo aliyekuwa ndani yao. Alitangulia kushuhudia mateso yatakayompata Kristo na utukufu utakaokuwa nyuma. Nao walijitolea kusudi wapate kuvumbua wakati gani na kwa njia gani mambo haya yatafanyika. Mungu aliwafunulia wale manabii kwamba ujumbe ule walioutangaza haukuelekea wao wenyewe lakini uliwaelekea ninyi. Na sasa ujumbe ule umetangazwa kwenu na wale waliowahubiri habari njema kwa uwezo wa Roho Mtakatifu aliyetumwa toka mbinguni. Hata wa malaika vilevile wanatamani kujua mambo hayo. Kwa sababu hiyo, mukuwe tayari kwa kutumikisha akili yenu, mukeshe na muweke tumaini lenu lote katika baraka ile mutakayopewa wakati Yesu atakapotokea. Kama watoto wenye utii, musiachilie maisha yenu kutawaliwa na tamaa mbaya mulizokuwa nazo zamani, wakati mulipokuwa mukiishi katika ujinga. Na sawa vile Mungu aliyewaita ni mutakatifu, ninyi vile vile munapaswa kuwa watakatifu katika mwenendo wenu wote. Kwa maana maandiko matakatifu yanasema, muwe watakatifu kwa maana mimi ni mutakatifu. Na ikiwa katika maombi yenu munamwita Baba yule anayehukumu kila mutu pasipo upendeleo kufuatana na matendo yake, basi muishi katika heshima mbele yake kwa muda unaowabakilia kwa kuishi hapa katika dunia kwa maana munajua namna gani mulivyokombolewa toka katika tabia za ovyo ovyo mulizoambukizwa na babu zenu. Hamukukombolewa kwa njia ya vitu vinavyoharibika kama vile feza au zaabu, lakini mulikombolewa kwa njia ya damu yenye bei kali ya Kristo, aliyekuwa kama kondoo asiyekuwa na kilema wala uchafu. Yeye ndiye aliyechaguliwa na Mungu mbele ya kuumbwa kwa dunia na alifunuliwa kwa ajili yenu katika nyakati hizi za mwisho. Kwa njia ya Kristo, ninyi munamwamini Mungu aliyemfufua na kumpa utukufu. Na kutokana na hiyo, munamwamini Mungu na kumwekea tumaini lenu. Ninyi mumekwisha kutakaswa kwa njia ya kutii neno la kweli kwa kuwapenda wa ndugu zenu pasipo unafiki. Basi mupendane kabisa kwa moyo wenu wote, kwa maana mumezaliwa upya kwa nguvu za neno la Mungu lenye uzima na linalodumu hata milele, nanyi si kama watoto waliozaliwa na wazazi wenye mwili huu unaokuwa wa kufa, lakini watoto waliozaliwa kwa nguvu ya uzazi usiyoweza kufa. Kwa maana maandiko matakatifu yanasema, wanadamu wote ni kama majani na utukufu wao wote unatoweka kama maua; majani yanakauka na maua yanaanguka, lakini neno la Bwana linadumu hata milele. Na neno hili ni habari njema iliyohubiriwa kwenu. Petro wa kwanza, sura ya pili. Basi mtupilie mbali matendo yote maovu na ya udanganyifu pamoja na wivu na masingizio ya kila namna. Kama vile watoto wachanga wanaotamani maziwa, na ninyi vilevile mkuwe na hamu ya kunywa maziwa safi ya kiroho, kusudi mupate kukomaa na kuokolewa, kwa maana maandiko matakatifu yanasema mumetambua kwamba Bwana ni mwema. Mumwendee Bwana. Yeye ni jiwe lenye uzima. Jiwe lile lilitupiliwa na watu lakini lilichaguliwa na Mungu nalo linahesabiwa kuwa la bei kali mbele yake. Nanyi vile vilevile kama mawe yenye uzima mtumiwe kwa kujenga hekalu la kiroho. Na mule mutafanya kazi takatifu ya ukuhani kwa kutoa sadaka za kiroho zinazompendeza Mungu, kwa njia ya Yesu Kristo, kwa kuwa imeandikwa hivi katika maandiko matakatifu: nimesimika jiwe kubwa la pembe katika Sayuni. Jiwe lile ni la bei kali, ni mimi niliyelichagua. Yule anayelitumainia hatapata haya. Basi jiwe lile linahesabiwa kuwa la bei kali kwa wale wanaoamini, lakini kwa wale wasioamini ni jiwe lililotupiliwa na wajengaji, lakini sasa linakuwa jiwe kubwa la pembe. Tena imeandikwa kwamba jiwe lile ni la kukwalisha watu, nalo ni la kuangusha. Wamejikwaa kwa sababu hawakuamini neno la Mungu, na hivi ndivyo walivyopanga kwa ajili yao tangu mwanzo. Lakini ninyi ni watu wa kizazi kilichochaguliwa na Mungu na wa ukuani wa kifalme. Ninyi ni taifa takatifu na watu wa pekee wa Mungu, mumechaguliwa kusudi mutangaze matendo makubwa ya yule aliyowaita kutoka katika giza na kuwaingiza kwenye mwangaza wake wa ajabu. Zamani ninyi hamkukua watu wa Mungu, lakini sasa munakuwa watu wake. Zamani nyinyi hamukuhurumiwa na Mungu, lakini sasa mumehurumiwa naye. Wapendwa wangu, ninawasihi ninyi kama vile wageni na wasafiri hapa katika dunia, muepuke tamaa za mwili zinazopigana na roho. Mukuwe na mwenendo mzuri kati ya wapagani, kusudi wakiwasingizia kwamba mumefanya mabaya, wapate kuwona matendo yenu mema na wamutukuze Mungu siku ile ya kuja kwake. Kwa ajili ya utukufu wa Bwana, mutii mamulaka yote ya watu, ikiwa ni mfalme anaekuwa na uwezo juu ya vyote, au ikiwa maliwali waliosimikwa naye kwa kuazibu watenda mabaya na kuwapa zawadi wale wanaotenda mema na hayo ndiyo mapenzi ya Mungu anayetaka munyamazishe usemi wa ujinga wa wapumbafu kwa njia ya kutenda mema. Muishi kama watu wanaokuwa na uhuru, lakini musitumie uhuru wenu kwa kufunika ubaya, lakini muishi kama watumwa wa Mungu. Muwaheshimu watu wote, muwapende wandugu zenu waamini, mumwogope Mungu, Mumuheshimu mfalme. Ninyi watumishi, muwatii wa bwana wenu na kuwapa heshima yote, si wale wanaokuwa wema na wapole tu, lakini hata wale wanaokuwa wakali vilevile vile. Kwa maana mukivumilia mateso musiyo ya stahili kwa ajili ya kumheshimu Mungu, yeye atawabariki. Kuna sifa gani kama mkivumilia mapigo kwa sababu mulitenda mabaya? Lakini mkivumilia mateso kwa sababu mulitenda mema, jambo hilo linampendeza Mungu. Ni kwa ajili ya shabaha hiyo Mungu aliwaita kumfuata, kwa sababu Kristo vile vile aliteswa kwa ajili yenu, akiwaachia mfano kusudi mfuate njia yake. Yeye hakutenda zambi wala neno la udanganyifu halikutoka ndani ya kinywa chake. Wakati walipomtukana hakurudisha matukano. Alipoteswa hakutisha watu hata wamwogope, lakini alijiachilia katika mikono ya Mungu anayehukumu watu kwa haki. Kristo, yeye mwenyewe, alibeba mizigo ya zambi zetu ndani ya mwili wake alipoteswa juu ya msalaba kusudi tupate kuachana na zambi kabisa na kuishi maisha ya haki. Kwa ajili ya mapigo yake ninyi muliponyeshwa, kwa maana mulikuwa kama kondoo wanaopotea, lakini sasa mumerudi kwa yule anayekuwa mchungaji na mwangalizi wa roho zenu. Petro wa kwanza sura ya tatu. nini wake Muwatii waume wenu kusudi kukiwa wamoja kati yao wasioamini neno la Mungu mupate kuwavuta kwa kulisadiki kwa mwenendo wenu mzuri. Pasipo kuwaambia neno, wataweza kuvutwa kwa kuona mwenendo wenu safi na waheshima. Kujipamba kwenu kusikue kwa inje, sawa vile kusuka nywele, kuvaa mapambo ya zahabu au nguo za bei kali. Lakini mapambo yenu yanapaswa kuwa ya ndani ya moyo yasiyoweza kuharibika. Sherti mapambo yale ya kuwe yenye kutokana na roho ya amani na upole inayohesabiwa kuwa ya bei kali mbele ya Mungu. Kwa maana ni vile ndivyo wanawake waliomwabudu Mungu kwa kweli na kumtumainia walivyojipamba wakiishi katika utii mbele ya waume wao. Ni vile Sara alimtii Abrahamu akimwita bwana. Ninyi ni wabinti zake, kama mukifanya mema pasipo kuogopa kitisho chochote. Vile vile, ninyi waume, mukae na wake wenu mukifahamu kwamba wao ni kiumbe kizaifu, munapaswa vile vile kuwapa heshima kwa sababu watapokea pamoja nanyi zawadi ya uzima. Mufanye hivi kusudi maombi yenu yasizuizwe. Kwa kumaliza, ninyi wote mukuwe na mawazo na nia moja, mupendane kama wandugu waamini, mukuwe wema na wanyenyekevu, musirudishiane mabaya kwa mabaya au matusi kwa matusi, lakini muombeane baraka. Kwa sababu Mungu aliahidi kuwabariki nyinyi wakati alipowaita kumfuata. Kwa maana maandiko matakatifu yanasema, kuna mutu anayependa kuishi vizuri na kukaa katika siku za heri, azuize ulimi wake na mabaya, nayo midomo yake na uongo, aepuke mabaya, atende mema, atafute amani na kuifuatilia, kwa maana macho ya Bwana yanawaelekea wenye haki, nayo na masikio yake yanasikiliza maombi yao, lakini uso wabwana, wa Bwana unawapinga waovu. Ni nani atakayewazuru ninyi kama mukiwa wenye bidii katika kutenda mema? Hata mukiteswa kwa ajili ya haki, ninyi ni wenye heri. Musiwaogope watu wala musihangaike, lakini mumtukuze Bwana wenu Kristo ndani ya mioyo yenu. Mkuwe tayari wakati wowote kumujibu kila mutu anayewauliza juu ya tumaini munalokuwa nalo, lakini mfanye vile kwa upole na heshima, mukiwa na zamiri safi, hata wale wanaowasingizia na kuwatukana juu ya mwenendo wenu mzuri katika ushirika wenu na Kristo wapate haya. Kwa maana kuteswa kwa ajili ya kutenda mema ikiwa ni mapenzi ya Mungu ni vizuri kuliko kuteswa kwa ajili ya kutenda mabaya. Kufuatana na hiyo, Kristo naye alikufa mara moja tu kwa sababu ya zambi zenu. Yeye alikuwa mwenye haki kwa ajili ya waovu, kusudi aonyeshe nyinyi njia ya kumfuata Mungu. Aliuawa kimwili lakini kwa uwezo wa Roho Mtakatifu alipata tena uzima. Kwa njia ya huyu Roho alienda hata kuhubiri roho zilizokuwa katika kifungo. Roho zile ni za watu walioasi Mungu zamani za kale alipowavumilia katika siku Noa alipotengeneza chombo kikubwa. Ni watu wanane tu ndio waliingia ndani ya chombo na kuokolewa katika maji. Maji haya ni mfano wa ubatizo unaowaokoa ninyi sasa. Ubatizo ule si kwa ajili ya kusafisha uchafu wa mwili, lakini ni njia ya kufanya mapatano na Mungu katika dhamiri safi. Nao unawaokoa ninyi kwa njia ya ufufuko wa Yesu Kristo, aliyepanda mbinguni na anaekaa na mamlaka kwa kuume kwa Mungu, akitawala wamalaika nao wenye mamlaka na uwezo wanaokuwa katika mbingu. Petro wa kwanza, sura ya ine. Kristo aliteswa kimwili, basi ninyi vilevile mujikaze mupate kuwa na nia kama ile yake, kwa maana mtu anayevumilia mateso ya mwili anaachana kabisa na zambi. Sasa msiishi tena kufuatana na tamaa za kimutu, lakini muishi kufuatana na mapenzi ya Mungu wa muda unaowabakilia kwa kukaa katika dunia. Kufuatana na hiyo, zamani mulipitisha siku nyingi mukifanya matendo yanayolingana na ya wapagani. Mulizoea kuishi katika uasherati, tamaa mbaya, ulevi, karamu za ulafi, za ulevi na kuabudu sanamu. Sasa wapagani wanashangaa kuona ninyi hamshirikiani nao tena katika maisha ya ovyo-ovyo, na kwa hiyo wanawasingizia ninyi. Lakini watu hawa watasamba maneno yao mbele ya Mungu anayekwisha kuwa tayari kwa kuhukumu wafu na wazima. Kwa sababu hiyo, habari njema ilitangazwa kwa wafu, kwa wale waliohukumiwa kimwili sawa watu wengine, kusudi wapate kuishi kiroho kama vile Mungu anavyoishi. Mwisho wa vitu vyote unakaribia kutimia. Kwa hiyo, mukuwe wenye akili na waangalifu, kusudi mkuwe na uwezo wa kuomba. Na zaidi ya yote, mudumu katika upendo nyinyi kwa ninyi, maana upendo unafunika zambi nyingi. Mukaribishane ninyi kwa ninyi pasipo kunungunika. Kila mtu kati yenu anapaswa kuitumia zawadi ya kiroho aliyojaliwa na Mungu kwa ajili ya mafaa ya wengine. Na hivi mutakuwa walinzi wazuri wa zawadi mbalimbali mulizopewa na Mungu. Yule anayehubiri anapaswa kutoa ujumbe wa Mungu. Na yule anayetumika atumike kwa kadiri ya nguvu alizopewa na Mungu, kusudi Mungu atukuzwe katika mambo yote kwa njia ya Yesu Kristo anayekuwa mwenye utukufu na uwezo kwa milele na milele. Amina. Wandugu wapendwa, musishangae kwa kuona mateso makubwa ya kuwajaribu munayopata, musiyahesabu kuwa kitu kigeni kwenu, lakini mufurahi kwa sababu munashiriki katika mateso ya Kristo, na kwa hiyo mutashangilia kwa furaha wakati atakapoonekana katika utukufu. Ninyi ni wenye heri kama watu wakiwatukana kwa ajili ya Kristo kwa kuwa Roho wa utukufu, maana yake Roho wa Mungu, anakaa ndani yenu kati yenu. Kusikue hata mtu mmoja anayeteswa kwa sababu yeye ni muuaji, mwizi, mtenda mabaya au mwenye kujiingiza katika mambo ya watu wengine. Lakini mutu akiteswa kwa sababu yeye ni Mkristo, asione haya, lakini atukuze Mungu kwa kuwa anaitwa kwa jina lile Wakati wa hukumu unakaribia, na hukumu itaanza na watu wa Mungu. Na kama hukumu inaanzia kwetu sisi, basi mwisho wake utakuwa namna gani kwa wale wasiotii habari njema ya Mungu? Ni kama vile maandiko haya matakatifu ya matakatifu yanavyosema: ikiwa hata kuokolewa kwa mwenye haki ni kugumu, itakuwa namna gani kwa mwovu na mwenye zambi? basi watu wanaoteswa kwa ajili ya kufanya mapenzi ya Mungu waendelee kutenda mema, nao watoe roho yao katika mikono ya Mungu muumba wao anayekuwa mwaminifu kabisa. Petro wa kwanza sura ya tano. Ninawaonya wazee wa kanisa wanaokuwa kati yenu, mimi vilevile vile ni mzee mwenzenu. Nami ni mshuhuda wa mateso ya Kristo na zaidi ya hii nitashiriki katika utukufu ule utakaotokea. Ninawaonya mchunge lile kundi Mungu alilowapatia, si kwa kulazimishwa lakini kwa mapenzi yenu, sawa vile Mungu anavyotaka. Msitumike kwa ajili ya tamaa mbaya ya mali lakini kwa kujitoa kwa moyo mwema. Musitawale kwa kinguvu kundi lile lililowekwa chini ya uangalizi wenu, lakini mkuwe mifano kwao. Na wakati mchungaji mkubwa atakapotokea, mtapokea taji ya utukufu isiyoweza kuharibika. Na hivi vile vile, ninyi vijana munapaswa kuwatii hao wazee. Ninyi wote munapaswa kuwa na unyenyekevu mpate kutumikiana maana maandiko matakatifu yanasema Mungu anawapinga wenye kiburi, lakini anawajalia wanyenyekevu neema. Basi mujinyenyekeze mbele ya Mungu mwenye uwezo, kusudi awainue kwa wakati unaofaa. Mumtolee masumbuko yenu yote, kwa maana yeye anawashughulikia. Mukuwe waangalifu na mkeshe, kwa maana adui yenu Shetani anazunguka-zunguka kama simba anayenguruma, akitafuta yule atakaye rarua. Mupingane naye mukisimama imara katika imani, mukijua kwamba fasi zote katika dunia wandugu zenu wanapata mateso kama hayo. Lakini mukisha kuteswa kwa muda kidogo, Mungu mwenye neema yote aliyewaita kusudi mupate kushiriki naye katika utukufu wake wa milele. Katika kuungana kwenu na Kristo, yeye mwenyewe atawakamilisha, atawatia nguvu na kuwasimamisha imara kabisa. Yeye ndiye Mungu mwenye uwezo kwa milele na milele. Amina. Nimewaandikia barua hii fupi nikisaidiwa na Sila ninayemjua kuwa ndugu mwaminifu. Ninataka kuwatia moyo na kushuhudia kwenu kwamba mambo hayo yanayoelekea ya neema ya Mungu ni ya kweli. Nanyi musikose kushikamana nayo. Kanisa linalokuwa katika Babeli, lililochaguliwa na Mungu kama vile ninyi, linawasalimia. Vile vile Marko mwana wangu katika imani anawasalimia. Msalimiane kwa upendo wa kindugu. Ninawatakia amani nyinyi watu wote wa Kristo.