Matayo, sura ya ine. Kisha Roho Mtakatifu akamwongoza Yesu kwenda katika jangwa kusudi ajaribiwe na shetani. Naye Yesu alipomaliza kufunga kula chakula kwa muda wa siku makumi ine, mchana na usiku, akasikia njaa. Shetani akamfikia na kumwambia, "Kama wewe ni mwana wa Mungu, amuru mawe haya yageuke mikate." Yesu akamjibu, imeandikwa hivi katika maandiko matakatifu, mtu hauwezi kuishi kwa mkate tu, lakini kwa njia ya kushika kila neno Mungu analosema. Halafu Shetani akampeleka katika Yerusalema muji mtakatifu, akamsimamisha kwenye pembe la juu sana la hekalu na kumwambia, kama wewe ni mwana wa Mungu, ujitupe chini, kwa maana imeandikwa Mungu atawamuru wa malaika wake na watakubeba katika mikono yao, kusudi mguu wako usijikwae juu ya jiwe. Yesu akamjibu imeandikwa hivi vile vile, usimujaribu Bwana Mungu wako. Shetani akampeleka tena mpaka juu ya mlima mrefu akamwonyesha falme zote za dunia na utajiri wao, halafu akamwambia nitakupa hivi vyote kama ukipiga magoti mbele yangu na kuniabudu. Lakini Yesu akamwambia, toka wewe Shetani, kwa maana imeandikwa umwabudu Bwana Mungu wako na umutumikie yeye peke yake. Basi Shetani akamwacha Yesu, na wa malaika wakakuja kushughulika naye. Yesu aliposikia kwamba Yohane ametiwa katika kifungo akaenda zake Galilaya. Yeye akatoka Nazareti akaenda kukaa Kapernaumu, pembeni ya ziwa la Galilaya, katika wilaya ya Zebuluni na ya Naftali, kusudi yatimie maneno yaliyosemwa kwa njia ya nabii Isaya: Inchi ya Zebuluni na ya Naftali, kufuata barabara inayokwenda kwenye ziwa, ngambo ya magharibi ya Yordani, katika jimbo la Galilaya, inchi ya watu wa mataifa mengine. Watu hao wanaokaa katika giza mwangaza umewatokea, hao wanaoishi katika inchi yenye giza nzito sana ya lufu wameona mwangaza mukubwa. Tangia wakati huo Yesu akaanza kuhubiri akisema, mugeuke toka zambi zenu, kwa maana ufalme wa mbinguni umekaribia. Yesu alipokuwa akitembea pembeni ya ziwa la Galilaya, akawaona wavuvi wawili waliokuwa wa ndugu wa tumbo, Simoni aliyeitwa Petro na ndugu yake Andrea. Walikuwa wakitupa nyavu katika ziwa. Yesu akawaambia, munifuate nami nitawaweka kwa kazi ya kuopoa watu. Mara moja wakaacha nyavu zao na kumfuata. Yesu alipoendelea mbele kidogo, akawaona wandugu wengine wawili, Yakobo na Yohane, waliokuwa wana wa Zebedayo. Walikuwa ndani ya chombo pamoja na baba yao Zebedayo wakitengeneza nyavu zao. Yesu akawaita, na mara moja wakaacha chombo pamoja na baba yao wakamfuata Yesu. Yesu alizunguka katika Galilaya yote akifundisha katika nyumba zao za kuabudia, akihubiri habari njema ya ufalme. Aliponyesha watu waliokuwa na magonjwa yote na udhaifu wa kila namna. Habari zake zikavuma katika nchi yote ya Suria. Wakamletea watu wote walioteswa na magonjwa mbalimbali na wenye maumivu ya kila namna, wenye pepo, wenye kifafa na wenye kupooza naye, Yesu akawaponyesha. Makundi mengi ya watu yakamfuata kutoka Galilaya, nchi ya miji kumi, Yerusalema, Yudea na toka ngambo ya mashariki ya muto Yordani.