Mathayo, sura ya kenda. Yesu akaingia katika chombo akavuka tena ziwa kwenda upande wa magharibi, naye akafika katika muji wake. Na kule wakamuletea mutu mwenye ugonjwa wa kupooza akilala juu ya kipoi. Yesu alipoona namna watu walivyomwaminia, akamwambia yule mwenye kupooza, mutoto wangu, ujipe moyo zambi zako zimesamehewa. Halafu walimu wa moja wa sheria waliokuwa pale wakajisemesha, mtu huyu anamutukana Mungu. Naye Yesu akijua mafikiri yao akawauliza, sababu gani munawaza maneno hayo mabaya? Kitu gani kinachokuwa chepesi kusema zambi zako zimesamehewa, au kusema simama utembeye? Basi ninataka mujue kwamba mwana wa mutu yuko na mamulaka ya kusamehe zambi hapa katika dunia. Kwa hiyo akamwambia yule mtu mwenye kupooza, simama utwae kipoye chako na uende kwako. Na mutu yule akasimama na kwenda kwake. Watu walipoona jambo hilo wakaogopa na kumusifu Mungu aliyewapa watu mamulaka ya namna ile. Yesu alipokuwa akipita Akamwona mutu anayeitwa Matayo akikaa katika nyumba ya kulipishia kodi Yesu akamwambia unifuate naye akasimama na kumfuata nyuma Yesu akaikaa kula chakula ndani ya nyumba ya Matayo walipishaji wengi wa kodi na watenda mabaya wengine walikuwa wamekuja pale nao waliikaa kula pamoja na Yesu na wanafunzi wake. Nao wafarisayo walipoona mambo hayo, wakawaambia wanafunzi wake, kwa sababu gani mwalimu wenu anakula pamoja na walipishaji wa kodi na watenda mabaya? Lakini Yesu alisikia vile walivyosema, na kwa hiyo akawaambia, wenye afya nzuri hawahitaji muganga, lakini wale wanaokuwa wagonjwa. Mwende kujifunza maana ya maandiko matakatifu yanayosema, ninataka huruma lakini si sadaka zenu. Kwa maana sikukuja kuwaita wenye haki kunifuata, lakini watenda mabaya. Wanafunzi wa Yohane Mbatizaji wakamfikia Yesu na kumuuliza Sababu gani sisi na wafarisayo tunafunga kula chakula, lakini wanafunzi wako hawafungi? Yesu akawajibu, munafikiri kwamba warafiki za bwana arusi wanaweza kufanya kilio wakati bwana arusi angali pamoja nao? Hapana. Lakini kutakuwa siku bwana arusi atakapoondoshwa kati yao, ni siku zile watafunga kula Hakuna mtu anayeshonea kiraka kipya juu ya nguo ya zamani. Kama anafanya vile, kile kiraka kipya kinapasua nguo ya zamani na kupasuka kwake kunaongezeka zaidi. Vilevile hawatii divai mupya ndani ya machupa ya ngozi yenye kuzeeka. Wakifanya vile, yale machupa yanapasuka, halafu divai inamwangika, nayo machupa yanapotea ya bure lakini inafaa kutia divai mupya ndani ya machupa mapya ya ngozi, navyo vyote vinalindwa vizuri. Yesu alipokuwa hajamaliza kusema maneno hayo, mkubwa mmoja akafika akapiga magoti mbele yake na kumwambia, binti yangu anakufa sasa hivi, lakini kuja uweke mikono yako juu yake kusudi apate kufufuka. Halafu Yesu akaondoka akamfuata, pamoja na wanafunzi wake. Na kulikuwa mwanamke mmoja mwenye ugonjwa wa kutokwa na damu kwa muda wa miaka kumi na miwili. Yeye akakuja nyuma ya Yesu na kugusa upindo wa nguo yake, kwa maana alikuwa akijisemesha kama, nikigusa tu nguo yake nitapona. Naye Yesu alipogeuka, akamwona na kumwambia, binti yangu, ujipe moyo, imani yako imekuponyesha. Na mwanamke yule akapona saa ile ile. Yesu alipofika kwa nyumba ya yule mkubwa, akaona wapiga muziki wakiimba nyimbo za kilio, nalo kundi la watu wakifanya kelele. Halafu akasema, mtoke hapa. Binti huyu mdogo hakukufa, lakini analala tu. Nao wakaanza kumchekelea. Na watu wale walipokwisha kufukuzwa, Yesu akaingia ndani ya chumba, akashika mkono wa yule binti, naye akasimama. Habari za jambo hili zikaenea katika nchi ile yote. Yesu akaondoka toka pale, naye alipokuwa katika njia vipofu wawili wakamfuata wakilalamika wakisema, Utuhurumie, ee mwana wa Daudi. Na wakati Yesu alipoingia ndani ya nyumba wale vipofu wakamfikia, naye akawauliza, mnaamini kwamba ninaweza kuwafanyia jambo hilo? Nao wakamjibu, Ndiyo Bwana. Halafu Yesu akagusa macho yao akisema, ifanyike kwenu sawa vile munavyoaminia. Nayo macho yao yakapona, na Yesu akawaagiza kwa nguvu akisema, angalisho musimujulishe hata mtu mmoja jambo hili. Lakini wakaenda na kuanza kutangaza habari za Yesu katika nchi ile yote. Watu hao wawili walipokwisha kwenda, wakamletea Yesu mtu mmoja bubu aliyeshikwa na pepo. Wakati Yesu alipokwisha kumfukuza yule pepo, yule bubu akaanza kusema. Nao watu wote wakashangaa na kusema, "Hatujaona jambo kama hili katika nchi yote ya Israeli." Lakini wafarisayo wakasema, ni mkubwa wa pepo ndiye anayemupa uwezo wa kufukuza pepo. Yesu alizunguka katika miji na vijiji vyote akiwafundisha watu katika nyumba zao za kuabudia, akiwahubiri habari njema ya ufalme. Aliponyesha magonjwa yote na udhaifu wa kila namna. Yesu alipoona kundi la watu, aliwasikilia huruma. Kwa maana walikuwa wamesumbuka na kuregea kama kondoo wasiokuwa na mchungaji. Halafu akawaambia wanafunzi wake, mavuno ni mengi, lakini wavunaji ni wachache. Basi muombe Bwana mwenyeji wa mavuno awatume wavunaji wengine kuwa kuvuna mavuno yake.