Mathayo, sura ya kumi na moja. Yesu alipomaliza kutoa maagizo hayo kwa wanafunzi wake kumi na wawili, akaondoka kule, akaenda kufundisha na kuhubiri katika miji ya nchi ile. Yohane Mbatizaji akiwa katika kifungo, akapata habari za mambo Kristo aliyokuwa akifanya. Basi akawatuma wanafunzi wake kumuuliza Yesu wewe ndiwe yule aliyepaswa kuja kutuokoa au tumungojee mwingine? Yesu akawajibu, muende kumwelezea Yohane mambo mwanayosikia na kuyaona: vipofu wanapata kuona, viwete wanatembea, wenye ukoma wanatakaswa, viziwi wanapata kusikia, wafu wanafufuliwa, na habari njema inahubiriwa kwa wamasikini. Heri mtu yule mimi sitakayekuwa kikwazo kwake. Wale wanafunzi wa Yohane walipoondoka, Yesu akaanza kuwaambia makundi ya watu habari za Yohane, mulienda katika jangwa kwa kuangalia nini? Tete linalotikiswa na upepo? Hapana. Basi mulienda kuona nini? Mtu aliyevaa nguo nzuri? Hapana, wale wanaovaa nguo nzuri wanakaa katika nyumba za wafalme. Basi mulikwenda kuona nini? Nabii? Ndiyo, ninawaambia, yeye ni mkubwa kupita hata nabii. Huyu ndiye maneno haya yameandikwa juu yake katika Maandiko Matakatifu: ninamutuma mjumbe wangu akutangulie kusudi akutengenezee njia utakayopitia. Kweli ninawaambia, kati ya watu wanaoishi katika dunia hakuna mutu anayekuwa mkubwa kuliko Yohani Mubatizaji. Lakini yeyote anayeonekana kuwa mdogo katika ufalme wa mbinguni anahesabiwa kuwa mkubwa kuliko yeye. Tangia wakati Yoani Mbatizaji alipohubiri mpaka sasa, watu wanapinga ufalme wa mbinguni, nao watu wakali wanajaribu kuukamata kwa kinguvu. Kwa maana mambo hayo yalitangazwa na manabii wote na sheria ya Musa mpaka wakati wa Yoane. Na ikiwa munasadiki Yoane ndiye Nabii Eliya aliyepaswa kuja. Mwenye kuwa na masikio ya kusikia asikie. Nitawafananisha watu wa kizazi hiki na nini? Wanafanana na watoto wanaoikaa kwenye nafasi ya makutano na kuita wenzao wakisema, tuliwapigia ngoma lakini hamukucheza, tuliimba wimbo wa kilio lakini hamukulia. Kwa maana Yohane alikuja, alifunga kula chakula na kunywa, nao wakasema yuko na pepo. Mwana wa mutu alikuja, yeye anakula na kunywa nao, wanasema angalia, huyu mulafi na mulevi, rafiki ya walipishaji wa kodi na watenda maovu wenzao. Lakini hekima ya Mungu ilionyeshwa kuwa ya haki kwa njia ya matendo yake. Kisha Yesu akaanza kuonya miji ambamo alifanya miujiza mingi zaidi, kwa sababu wakaaji wa kule hawakugeuka toka zambi zao. Akasema, ole kwako muji Korazini! Ole kwako muji Betesaida! Kwa maana miujiza iliyofanyika ndani yenu ingalifanyika katika muji wa Tiro na muji wa Sidona, wakaaji wa kule wangekuicha zamani kuvaa magunia na kujipaka majivu kwa kuonyesha kwamba wamegeuka toka dhambi zao. Kwa hiyo ninawaambia kwamba, kwa siku ya hukumu Ninyi mutaazibiwa zaidi kuliko muji wa Tiro na wa Sidona. Nawe muji Kapernaumu, unafikiri kwamba utapandishwa mpaka juu mbinguni? Utashushwa mpaka chini katika kuzimu. Kwa maana miujiza iliyofanyika ndani yako ingalifanyika katika Sodoma, muji ule ungekuwa ungali hata leo. Kwa hiyo ninawaambia kwamba kwa siku ya hukumu wewe utaadhibiwa zaidi kuliko watu wa Sodoma. Katika siku zile Yesu akasema, "Ee Baba, Mwenyezi wa mbingu na dunia, ninakushukuru kwa maana mambo uliyoyaficha kwa watu wenye hekima na elimu, umeyafunua kwa wanaokuwa wadogo." Ndiyo Baba, hayo yote ni kutokana na mapenzi yako. Baba yangu ameweka vitu vyote katika mikono yangu. Hakuna mutu anayemujua mwana isipokuwa Baba, wala hakuna anayemujua baba isipokuwa mwana na yeyote mwana anayetaka kumujulisha kwake. Mukuje kwangu ninyi wote munaosumbuka na kulemewa na mizigo mizito, nami nitawapumuzisha. Mukubali kuongozwa na nami kama vile ngombe dume anayefungiwa nira, nanyi mufuate mafundisho yangu, maana mimi ni mupole na munyenyekevu, kwa hiyo mutapumuzika. Nira yangu si nzito, nao muzigo nitakao wabebesha ni mwepesi.