Matayo sura ya kumi na ine. Katika siku zile Herode liwali wa jimbo la Galilaya akasikia habari za Yesu, halafu akawaambia wasimamizi waliokuwa chini yake, mutu huyu ni Yohane mubatizaji aliyefufuka. Ni kwa sababu hii amepata uwezo wa kufanya miujiza. Herode alikuwa amemkamata Yohane akamfunga minyororo na kumtia ndani ya kifungo. Herode alifanya vile kwa sababu ya Herodia, muke wa ndugu yake Filipo. Naye Yohane alikuwa amemwambia Herode kwamba hana sheria ya kumuoa yule muke wa ndugu yake. Herode alitaka kumuua Yohane lakini aliwaogopa watu kwa maana wote walimuhesabia Yohane kuwa nabii. Na ilikuwa kwa siku kuu ya kuzaliwa kwa Herode, binti ya Herodia akacheza mbele ya wote walioalikwa. Binti yule akampendeza Herode sana, hata akamwaahidi kwa kiapo kwamba atamupa kitu chochote atakachomuomba. Na kwa ajili ya kusukumwa na mama yake, yule binti akamwambia Herode, unipe hapa hapa ndani ya saani kichwa cha Yohana Mbatizaji. Mtawala huyu akahuzunika, lakini kwa sababu ya viapo alivyotoa na kwa sababu ya waalikwa, akaamuru binti yule apewe kichwa kile. Basi akaamuru waende kukata kichwa cha Yohane ndani ya kifungo, halafu akaleta kile kichwa chake ndani ya sahani na kukitoa kwa yule binti, naye akakipeleka kwa mama yake. Wanafunzi wa Yohane wakakuja kubeba maiti yake na kuizika, nao wakaenda kumwelezea Yesu habari ile. Yesu aliposikia habari hii, akaondoka pale ndani ya chombo na kwenda peke yake kwa pahali penye ukiwa. Nayo makundi ya watu waliposikia vile, wakatoka katika miji yao na kumfuata Yesu kwa miguu. Yesu alipotoka ndani ya chombo akaona kundi kubwa la watu naye akawasikilia huruma akawaponyesha wale waliokuwa wagonjwa kati yao. Na ilipokuwa magharibi, wanafunzi wake wakamfikia na kumwambia, hapa ni pori na sasa ni magharibi, uage kundi hili kusudi waende katika vijiji kwa kujinunulia vyakula. Lakini Yesu akawajibu si lazima waende nyinyi wenyewe muwape chakula. Lakini wao wakamjibu, hapa tuko tu na mikate mitano na samaki mbili. Yesu akawaambia muvilete hapa, kisha kuamuru watu waikae juu ya majani. Yesu akatoa ile mikate mitano na samaki mbili, akainua macho mbinguni, akamshukuru Mungu, akamega ile mikate akawapa wanafunzi wake, nao wakaigawanya kwa kundi la watu. Watu wote wakakula na kushiba. Kisha wanafunzi wakaokota vipande vya mikate vilivyobaki wakajaza vitunga kumi na viwili. Hesabu ya watu waliokula ilikuwa yapata wanaume elfu tano, pasipo kuhesabu wanawake na watoto. Mara moja kisha mambo hayo Yesu akawalazimisha wanafunzi wake waingie ndani ya chombo na kumtangulia ngambo ingine ya ziwa. Kwa wakati ule yeye alibaki akiaga lile kundi la watu. Kisha kuagana nao akapanda kwenye kilima peke yake kwa kuomba. Na giza lilipoingia alikuwa angali kule peke yake. Lakini chombo kilikuwa kimekwisha kufika mbali sana na nchi kavu, kikirushwa-rushwa na zoruba, kwa maana upepo ulikuwa ukitokea mbele. Ilipokuwa karibu na mapambazuko, Yesu akawafikia wanafunzi wake akitembea juu ya maji. Nao walipomwona akitembea juu ya maji, wakashikwa na hofu wakisema, ni muzimu. Nao wakaanza kulalamika kwa ajili ya woga. Lakini mara moja Yesu akasema nao akiwaambia: mujipe moyo, ni mimi, musiogope. Basi Petro akamwambia, Bwana, ikiwa kweli ni wewe, utoe amri kusudi nifike pale unapokuwa, nikitembea juu ya maji. Naye Yesu akamjibu, Kuja. Halafu Petro akatoka ndani ya chombo Akaanza kutembea juu ya maji kumfikia Yesu, lakini alipoona upepo akaogopa, na kwa vile alivyoanza kuzama ndani ya maji akalalamika akisema, Bwana, uniokoe. Mara moja Yesu akanyosha mkono akamshika na kumwambia, Ee hey, wewe mwenye imani ndogo, kwa sababu gani uliona shaka? Nao wote wawili walipopanda ndani ya chombo, upepo ukatulizana. Basi wanafunzi waliokuwa ndani ya chombo wakapiga magoti mbele ya Yesu wakisema, "Kweli wewe ni mwana wa Mungu." Walipokwisha kuvuka ziwa, wakafika pande za Genezareti. Na watu wa kule walipomtambua Yesu, wakatuma habari katika sehemu zile zote. Halafu wakamletea wagonjwa wote na kumusihi awaruhusu waguse hata upindo wa nguo yake tu. Nao wote waliougusa walipona.