Matayo, sura ya kumi na tano. Wafarisayo na walimu wa sheria wakamfikia Yesu kutoka Yerusalema. Basi wakamuuliza kwa sababu gani wanafunzi wako wanavunja desturi za babu zetu kwa kula chakula pasipo kunawa mikono? Yesu akawajibu na nyinyi kwa sababu gani munavunja amri ya Mungu kwa kufuata desturi zenu? kwa maana Mungu alisema Waheshimu baba yako na mama yako, naye alisema vile vile, anayelaani baba yake au mama yake anapaswa kuuawa. Lakini nyinyi munasema kwamba mutu akiwa na kitu ambacho angeweza kuwasaidia baba yake au mama yake, lakini akimwambia kwamba amekitoa sadaka kwa Mungu, basi hapaswi tena kumsaidia baba yake. Hivi munadharau neno la Mungu kwa kufuata desturi zenu? Ninyi wanafiki, Isaya alitabiri vema juu yenu wakati aliposema maneno haya: watu hawa wananiheshimu kwa midomo yao, lakini mioyo yao ni mbali nami. Ibada wanayonifanyia ni ya bure, sababu mafundisho yao yanalingana na kanuni za watu tu. Kisha Yesu akaita kundi la watu na kuwaambia, msikilize na kuelewa maneno nitakayowaambia. Kitu kinachoingia ndani ya kinywa cha mtu hakiwezi kumchafua, lakini ni kile kinachotoka ndani ya kinywa chake ndicho kinachomchafua. Halafu wanafunzi wakamfikia na kumuuliza, unajua kwamba Wafarisayo walikwazwa kwa kusikia maneno hayo uliyosema? Yesu akajibu, wao ni kama mumeya usiopandwa na Baba yangu wa mbinguni utakaopaswa kuongolewa. Muwaache, wao ni vipofu wanaoongoza vipofu wengine, na kama kipofu akimwongoza kipofu mwenzake, wote wawili wanatumbukia ndani ya shimo. Halafu Petro akamwambia, tuelezee maana ya mfano huu. Yesu akamjibu, hata nyinyi vile vile hamuwezi kuelewa Hamwelewi kwamba kila kitu kinachoingia ndani ya kinywa kinapita ndani ya tumbo na kisha kinatoka na kwenda katika choo. Lakini vyote vinavyotoka ndani ya kinywa ni vyenye kutoka kwanza ndani ya moyo wake, navyo vinamuchafua mtu. Kwa maana ndani ya moyo munatoka mawazo mabaya yanayoleta uuaji, uzinzi, uasherati uwizi, ushuhuda wa uongo na matukano. Mambo haya ndiyo yanayomchafua mtu, lakini kula pasipo kunawa mikono hakuwezi kumuchafua mutu. Yesu akaondoka pale na kwenda pande za karibu na muji wa Tiro na wa Sidona. Mwanamke mumoja mkanana aliyeishi katika pande zile akamfikia, akilalamika akisema Ee hey, Bwana, mwana wa Daudi, unihurumie! Binti yangu anateswa sana na pepo. Lakini Yesu hakumjibu hata neno moja. Halafu wanafunzi wake wakamfikia na kumsihi, umwambie aende, kwa maana anatuuzi na makelele. Naye Yesu akajibu, nimetumwa tu kwa taifa la Waisraeli wanaokuwa kama kondoo wanaopotea. Lakini mwanamke yule akapiga magoti mbele yake na kumwambia, "Ee Bwana, unisaidie." Yesu akamjibu, "Si vizuri kukamata chakula cha watoto na kukitupia imbwa." Yule mwanamke akasema, "Ndiyo, Bwana, unasema ukweli." Lakini hata imbwa wanazoea kula makombo yanayoanguka chini ya meza ya wabwana wao. Halafu Yesu akamjibu, "Wewe mwanamke, imani yako ni kubwa. Ifanyike kwako sawa ulivyoomba." Na binti yake akapona tangia saa ile ile. Yesu akaondoka kule, akapita pembeni ya ziwa la Galilaya. Kisha akapanda kwenye kilima, naye akaikaa pale. Halafu makundi mengi ya watu wakamfikia, wakimletea vilema vipofu, viwete na wabubu, wakawaweka mbele ya Yesu, naye ya akawaponyesha. Yale makundi ya watu wakashangaa sana wakati walipowaona wabubu wanasema, vilema wanakuwa wazima, viwete wanatembea, na vipofu wanaona. Nao wakamsifu Mungu wa Israeli. Yesu akawaita wanafunzi wake na kuwaambia, Ninawasikilia watu hawa huruma kwa sababu wamekaa nami sasa kwa muda wa siku tatu, nao hawana chakula tena, nami sitaki kuwagana nao pasipokula kusudi wasiregee katika njia. Nao wanafunzi wake wakamujibu, hapa katika pori tutaweza kupata wapi chakula cha kushibisha kundi kubwa kama hili? Yesu akawauliza, muko na mikate ngapi? Nao wakajibu tuko na mikate saba na samaki ndogo chache. Basi Yesu akawaamuru watu waikae chini. Kisha akatoa ile mikate saba na zile samaki, akamshukuru Mungu, akaimega na kuwapa wanafunzi wake wavigawanye kwa watu wote. Wakakula na wakashiba. Kisha wanafunzi wakaokota vipande vilivyobaki wakajaza vitunga saba. Watu waliokula walikuwa wanaume elfu ine pasipo kuhesabu wanawake na watoto. Kisha kuwaga yale makundi ya watu, Yesu akaingia ndani ya chombo na kwenda pande za Magadani.