Matayo, sura ya kumi na saba. Nyuma ya siku sita, Yesu aliwatoa Petro, Yakobo na ndugu yake Yohane na kuwapeleka kwenye mulima murefu. Nao walikuwa kule peke yao. Na kule sura ya Yesu ikageuka wazi mbele yao. Uso wake ukangaa kama jua. Nazo nguo zake zikametameta kama mwangaza. Halafu Musa na Eliya wakiwa wakisemezana na Yesu wakawatokea wale wanafunzi. Basi Petro akamwambia Yesu, Bwana, ni vizuri kuona kwamba sisi tuko hapa. Ukitaka, nitajenga hapa vibanda vitatu, kimoja chako, kimoja cha Musa na kingine cha Eliya. Naye alipokuwa angali akisema, wingu lenye kuangaza likawafunika. Na sauti ikasikilika toka katikati ya lile wingu ikisema, Huyu ni mwana wangu mpendwa, ninapendezwa naye sana, mumusikilize. Wanafunzi wale waliposikia sauti ile wakaogopa sana, wakaanguka uso mpaka chini. Lakini Yesu akawajongelea akawagusa na kuwaambia Musimame, musiogope. Nao walipoinua macho yao, hawakumwona mutu mwingine isipokuwa Yesu peke yake. Walipokuwa wakishuka toka kwa mlima, Yesu akawaamuru, musimwelezeye mutu mambo muliyoona, mpaka mwana wa mutu atakapofufuka. Kisha wanafunzi wakamuuliza, kwa nini basi walimu wa sheria wanasema kwamba sherti Elia arudi kwanza. Yesu akawajibu hakika, Elia anapaswa kurudi kwanza kutengeneza mambo yote, lakini ninawaambia, kama Elia amekwisha kurudi, nao hawakumutambua, lakini walimutendea yote waliyotaka. Ni vile ndivyo mwana wa mtu atateswa nao vile vile. Halafu wanafunzi wakafahamu kwamba alisema nao juu ya Yohane Mbatizaji. Yesu na wanafunzi wake waliendelea hata wakafika kwenye kundi la watu. Pale mtu mmoja akamwendea Yesu, akapiga magoti mbele yake na kusema, "Bwana, ninakuomba umsikilie mwana wangu uruma, kwa maana anateswa sana na ugonjwa wa kifafa. Mara nyingi anaanguka katika moto na ndani ya maji. Nilimuleta kwa wanafunzi wako, lakini Hawa kuweza kumponyesha. Na Yesu akawaambia wanafunzi wake, ee, ninyi watu wa kizazi kisichoamini Mungu na chenye kupotoka nitakaa pamoja nanyi tena mpaka wakati gani? Nitawavumilia tena mpaka wakati gani? Muniletee mtoto hapa. Yesu akamkaripia yule pepo aliyekuwa ndani ya yule mtoto, naye akamwacha, na aka tangia saa ile ile yule mtoto akapona. Kisha wanafunzi wakamfikia Yesu wakiwa peke yao na kumuuliza, kwa nini sisi hatukuweza kumfukuza yule pepo? Yesu akawajibu, kwa sababu imani yenu ni ndogo. Kweli, ninawaambia kama mukiwa na imani, hata ikiwa tu kama punje ndogo sana ya mbegu ya haradali mutaweza kuambia mulima huu, toka hapa uende kule, nao utatoka pale. Hakuna kitu chochote kitakachokosa kuwezekana kwenu. Lakini pepo wa namna hii hawawezi kufukuzwa isipokuwa tu kwa njia ya maombi na kufunga kula chakula. Wanafunzi walipokuwa pamoja katika jimbo la Galilaya, Yesu akawaambia, mwana wa mtu atatolewa katika mikono ya watu, nao atamuua, lakini kwa siku ya tatu kisha kufa kwake atafufuka. Halafu wanafunzi wakahuzunika sana. Yesu na wanafunzi wake walipofika katika mji Kapernaumu, walipishaji wa kodi ya hekalu wakamwendea Petro na kumuuliza, si mwalimu wenu analipa kodi ya hekalu? Petro akawajibu ndiyo, analipa. Petro alipoingia ndani ya nyumba, mbele hajasema kitu, Yesu akamuuliza Simoni, Unafikiri nini, wafalme wa dunia wanawalipisha watu gandi kodi au malipo mengine mbalimbali mbali? Ni watu wa jamaa zao wenyewe au watu wengine? Petro akamjibu watu wengine, na Yesu akamwambia, basi ni kusema kwamba watu wa jamaa zao wako na ruhusa ya kutolipa, lakini haifai kuwakwaza. Kwa hiyo kwenda kwenye ziwa na utupe ndoana ndani ya maji, na samaki wa kwanza utakayemunasa ufungue kinywa chake, nawe utaona kikoroti cha fedha. Ukikamate na kukitoa kwa kulipa kodi kwa ajili yetu sisi wawili.